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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

  
 

OFISI YA RAIS 
SEKRETARIETI YA AJIRA KATIKA UTUMISHI WA UMMA 

 
Kumb. Na EA.7/96/01/J/220                                                           23 Novemba, 2018 
 

TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI 
Katibu wa Sekretarieti ya Ajira Katika Utumishi wa Umma kwa niaba ya Ofisi ya 

Rais,Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa (TAMISEMI), Wizara ya Maliasili na Utalii 

na Bodi ya Usajili wa Wabunifu Majengo na Wakadiriaji Majenzi, anakaribisha 

maombi ya kazi kutoka kwa Watanzania wenye sifa na uwezo wa kujaza nafasi wazi za 

kazi 118  kama inavyooneshwa katika tangazo hili. 

  
1.0 OFISI YA RAIS - TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA (TAMISEMI) 

1.0.1 AFISA TEHAMA II - FANI YA  UTENGENEZAJI  PROGRAMU ZA TEHAMA  

(COMPUTER PROGRAMMERS ) - NAFASI 25 

 

1.0.2 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kuandaa,   kuandika   na kufanya   majaribio   ya programu (Plan, code and     

   test program), Kusahihisha   programu   (Debug  program); 

ii. Kuweka    na   kuhakikisha     usalama    wa   programu    (Incorporate security    

     setting  into program); 

iii. Kushirikiana    na  wadau  wengine   katika  kutengeneza   programu     

     mbalimbali (Corporate  with other software  developers);  na 

iv.Kufanya  kazi nyingine  atakazopangiwa   na mkubwa  wake wa kazi    

     zinazoendana na sifa na fani yake. 

 

1.0.3 SIFA ZA MWOMBAJI  

Mhitimu wa Stashahada   ya juu  au Shahada  ya Kompyuta   katika  moja ya fani   

zifuatazo;   Sayansi   ya  Kompyuta,   Teknolojia   ya  Habari, Teknolojia ya Habari  na 

Mawasiliano na Menejimenti   ya Mifumo  ya Habari.  Wenye sifa zilizoorodheshwa 

hapa chini watafikiriwa kwanza (added advantage): Web Application development 
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framework (ASP .Net (C#), Laravel, Angulajs, angular material, Bootstrap, Node), 

System version control (Git), Database Mangement systems (MySQL, SQL Server, 

Postre sql), Mobile Application development (Android), Web APIs 

 

1.0.4 MSHAHARA 

Kwa kuzingatia ngazi ya mshahara ya Serikali yaani TGS E kwa mwezi. 

 

1.0.5 AFISA TEHAMA II - FANI YA UCHAMBUZI    MIFUMO   YA   KOMPYUTA    

(COMPUTER    SYSTEMS ANALYST) - NAFASI 16 

1.0.6 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kuweka    kumbukumbu     na   taratibu    za   kisasa    na   mbinu    za kufanyia  

kazi; 

ii. Kutekeleza   chati za mtiririko  wa mifumo  ya nyendo  za taarifa  na udhibiti, 

iii. Kuandika   programu   za Kompyuta   (Implement   software  systems (Write  and 

document  code); 

iv. Kufanya   majaribio   ya sehemu  timilifu   za programu   za Kompyuta (Perform 

unit  systems   (module  testing); 

v. Kufanya   majaribio   ya usanidi  wa mifumo   ya TEHAMA   (Perform testing of 

system  configurations); 

vi. Kufanya majaribio ya progamu za kompyuta kulingana na mahitaji ya watumiaji 

(conducting user acceptance test); na 

vii. Kufanya kazi  nyingine atakazopangiwa na mkubwa wake wa kazi zinazoendana 

na sifa na fani yake. 

 

1.0.7 SIFA ZA MWOMBAJI 

Mhitimu  wa Stashahada  ya juu  au Shahada  ya Kompyuta  katika moja ya fani 

zifuatazo;    Sayansi ya Kompyuta au Menejimenti ya Mifumo ya Habari. Wenye sifa 

zilizoorodheshwa hapa chini watafikiriwa kwanza (added advantage): Project 

Management professional certification (PMP), Quality assurance software testing 

certification, software testing certification, PMI Professional in Business Analysis (PMI-

PBA), Project Management and analysis tools (JIRA, Lucid chart) 

 

1.0.8 MSHAHARA 

Kwa kuzingatia ngazi ya mshahara ya Serikali yaani TGS E kwa mwezi. 
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1.0.9  AFISA TEHAMA II - FANI YA  USIMAMIZI  MIFUMO YA TEHAMA  

(SYSTEMS  ADMINISTRATOR ) - NAFASI 23 

 

1.0.10 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kuchambua   na kukusanya  mahitaji  ya watumiaji  wa programu  ya 

Kompyuta,  (Analyse  User Requirements) Kuandika   programu   za 

Kompyuta   (Implement   software  systems (Write  and document  code); 

ii.  Kufanya  majaribio  ya sehernu timilifu  za programu  za Kompyuta 

            (Perform unit systems (module testing); 

iii.   Kufanya  majaribio  ya usanidi  wa mifumo  ya TEHAMA  (Perform 

testing of system  configurations); 

iv.  Kufanyamajaribio ya   programu za Kompyuta kulingana na mahitaji ya 

watumiaji (Conducting user acceptance test); na 

v.  Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa   na mkubwa wake wa kazi 

zinazoendana na sifa na fani yake. 

 

1.0.11 SIFA ZA MWOMBAJI 

Mhitimu  wa Stashahada  ya juu  au Shahada  ya Kompyuta  katika moja ya fani  

zifuatazo;     Uhandisi   wa  Kompyuta,   Sayansi  ya  Kompyuta, Teknolojia ya  

Habari,  Teknolojia   ya  Habari  na  Mawasiliano  au  Menejimenti ya  Mifumo   ya    

Habari. Wenye sifa zilizoorodheshwa hapa chini watafikiriwa kwanza (added 

advantage): MCSE Productivity Solutions, Expert Vmware, and Certified Professional - 

Data Center Virtualization (VCP-DCV) Storage (IBM, EMC, NETAPP) Certifications 

RHCE-Red Hat Certified Engineer CompTIA Server+ certification 

 

1.0.12 MSHAHARA 

Kwa kuzingatia ngazi ya mshahara ya Serikali yaani TGS E kwa mwezi. 

 

1.0.13 AFISA TEHAMA II - FANI YA  USALAMA WA MIFUMO YA TEHAMA (ICT 

SECURITY) - NAFASI 8 
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1.0.14 MAJUKUMU YA KAZI 

 

i. Kusimamia    maboresho    ya  programu    za  kompyuta    kwa  wakati (Ensure  

software patches are implemented   timely); 

ii. Kusakinisha,   kusanidi  na kuboresha  programu za  kuzuia  virusi vya 

Kompyuta,(Install,software ), configure,and update    antivirus; 

iii. Kuelimisha hatari  na watumiaji   masuala   mbalimbali   yanayohusu udhaifu  

katika   mifumo   ya  TEHAMA  (Alert users  on various  security risks, threats 

and vulnerabilities); 

iv. Kukagua mifumo ya TEHAMA mara kwa mara (Perform systems  audit on 

regular basis); 

v.  Kuweka  viwango vya usalama na  udhibiti  katika mifumo ya TEHAMA kwa  

watumiaji   (Implement    security   mechanisms    and controls in computer   

systems);  na 

vi. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa  na mkubwa   wake wa kazi 

zinazoendana  na" sifa na fani yake. 

 

1.0.15 SIFA ZA MWOMBAJI  

Mhitimu   wa  Stashahada   ya juu  au  Shahada  ya  Kompyuta   katika moja    ya   fani    

zifuatazo; Uhandisi   wa   Kompyuta, Sayansi ya Kompyuta,Teknolojia ya Habari,  

Teknolojia   ya Habari na Mawasiliano au   Menejimenti     ya   Mifumo    ya   Habari. 

Wenye sifa zilizoorodheshwa hapa chini watafikiriwa kwanza (added advantage): 

SSCP – Systems Security Certified Practitioner, CSSLP – Certified Secure Software 

Lifecycle Professional, CEH - Certified Ethical Hacker 

 

1.0.16 MSHAHARA 

Kwa kuzingatia ngazi ya mshahara ya Serikali yaani TGS E kwa mwezi. 

 

1.0.17  AFISA TEHAMA II - FANI  YA  USIMAMIZI  TEKNOLOJIA   ZA  TOVUTI  NA  

MEDIA  ANUAI  (WEB  AND MULTIM EDIA ADMINISTRATOR ) - NAFASI 5 

 

1.0.18 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kuandaa na kufanya    majaribio ya wavuti    na    medianuai 

           (Develop and test web pages and multimedia content); 
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ii. Kuboresha    wavuti   na  media   anuai   (Update   web   pages   and 

multimedia;  

iii. Kuweka na   Kuhakikisha    usalama   wa   wavuti   na   medianuai 

           (Implement security for web pages and multimedia content);                   

iv. Kutoa  huduma   bora  za  kitaalam  kwa  watumiaji   wa  Tovuti  na media 

anuai (Provide  quality customer  service), governing  policy);  na 

v. Kufanya  kazi nyingine  atakazopangiwa   na mkubwa  wake wa kazi 

           zinazoendana   na sifa na fani yake. 

 

1.0.19 SIFA ZA MWOMBAJI  

Mhitimu  wa Stashahada  ya juu  au Shahada ya Kompyuta  katika moja ya  fani  

zifuatazo; Sayansi  ya  Kompyuta,   Teknolojia   ya  Habari, Teknolojia  ya Habari na 

Mawasiliano  au Menejimenti  ya Mifumo  ya Habari. Wenye sifa zilizoorodheshwa 

hapa chini watafikiriwa kwanza (added advantage): CMS and web development 

tools, Graphics and photo imaging software tools, Video production and editing tools, 

Animation tools 

 

1.0.20 MSHAHARA 

Kwa kuzingatia ngazi ya mshahara ya Serikali yaani TGS E kwa mwezi. 

 

1.0.21 AFISA TEHAMA II - FANI YA USIMAMIZI MITANDAO YA TEHAMA  

(NETWORK ADMINISTRATOR) - NAFASI 23 

 

1.0.22 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kusanifu,  kusakinisha  na kusanidi  miundombinu ya ndani na nje ya  

rntandao  wa  Kompyuta   (Design,  install  and configure LAN and WAN 

infrastructure); 

ii.  Kufanya   majaribio   ya  vifaa  vya  mtandao   wa  Kompyuta   (Test 

network equipment  and devices); 

iii. Kusimamia utekelezaji   wa  maelekezo   ya  usalama wa  mtandao kwa  

mujibu wa miongozo  ya usalama  wa mtandao wa kompyuta (Implement 

network  security guidelines); 

iv. Kutathmini    na   kurekebisha    hitilafu    zozote   za   mtandao    wa 

          Kompyuta (Perform network trouble shooting   and repair); na                    
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v. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa   na mkubwa wake wa kazi 

zinazoendana na sifa na fani yake. 

 

1.0.23 SIFA ZA MWOMBAJI 

Mhitimu  wa Stashahada  ya juu au Shahada ya Kompyuta  katika moja ya  fani 

zifuatazo;   Uhandisi  wa  Kompyuta,   Sayansi  ya  Kompyuta, Elektroniki   na  

Teknolojia  ya  Habari na  Mawasiliano au  mafunzo mengine  yanayohusiana  na 

fani hii. Wenye sifa zilizoorodheshwa hapa chini watafikiriwa kwanza (added 

advantage): CCNA Routing and Switching, CCNA Security, CCNA Wireless, 

CCNA Data Center 

 

1.0.24 MSHAHARA 

Kwa kuzingatia ngazi ya mshahara ya Serikali yaani TGS E kwa mwezi. 

 

1.1  WIZARA YA MALIASILI NA UTALII 

1.1.1 MHIFADHI WANYAMAPORI DARAJA LA III –  NAFASI 17 

1.1.2 MAJUKUMU YA KAZI 
i. Kufanya doria ndani na nje ya maeneo ya hifadhi; 

ii. Kudhibiti vitendo vya ujangili nje na ndani ya hifadhi; 

iii. Kusimamia shughuli za uwindaji wa kitalii na utalii wa picha; 

iv. Kulinda binadamu na mali zake dhidi ya Wanyamapori; 

v. Kukusanya na kulinda Nyara za Serikali; 

vi. Kufanya usafi na ulinzi wa kambi; 

vii. Kusimamia uingiaji na utokaji wa watu na mali zao kwenye hifadhi; 

viii. Kukusanya na kutunza vielelezo vya ushahidi na kutoa ushahidi Mahakamani; 

ix. Kukagua wanyamapori kwenye mashamba na mazizi ya wanyamapori na 

kukusanya takwimu zao; 

x. Kusimamia taratibu za kusafirisha wanyamapori hai na nyara nje na ndani ya 

Nchi; 

xi. Kudhibiti wanyamapori waharibifu; 

xii. Kudhibiti moto kwenye hifadhi; na 

xiii. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa zinazoendana na taaluma yake. 

 

1.1.3 SIFA ZA MWOMBAJI 
 

Kuajiriwa wahitimu wa kidato cha IV au kidato cha VI wenye Astashahada ya Uhifadhi 

Wanyamapori (Technician Certificate in Wildlife Management) kutoka Chuo cha 

Taaluma ya Wanyamapori Pasiansi au chuo kingine kinachotambuliwa na Serikali.  
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1.1.4 MSHAHARA 

Kwa kuzingatia Ngazi za mishahara ya Serikali yaani TGS B2  
 

1.2 BODI YA USAJILI WA WABUNIFU MAJENGO NA WAKADIRIAJI MAJENZI 

1.3  DEREVA DARAJA LA II – NAFASI 1 

1.3.1 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kuendesha gari la Taasisi; 

ii. Kutunza na kuandika daftari la safari (log- book) kwa safari zote; 

iii. Kufanya uchunguzi wa gari kabla ya safari ili kugundua ubovu unaohitaji 

matengenezo; 

iv. Kufanya matengenezo madogo madogo ya gari; 

v. Kuhakikisha gari na vyombo vyake vipo katika hali nzuri wakati wote; na 

vi. Kutekeleza kazi nyingine yoyoye atakayopangiwa na mkuu wake wa kazi. 

 

1.3.2 SIFA ZA MWOMBAJI 

Cheti cha kuhitimu Kidato cha nne (Certificate of Secondary Education), na Leseni ya 

Udereva Daraja “C” na uzoefu wa kuendesha magari kwa muda usiopungua miaka 

mitatu (3) bila kusabisha ajali. Sambamba na hilo Muombaji anatakiwa kuwa na cheti 

cha Majarabio ya Ufundi wa Magari, Daraja la III kutoka VETA pamoja na cheti cha 

Udereva Mahiri Daraja la pili kutoka chuo cha Taifa cha Usafirishaji (NIT). 

 

1.3.3 MSHAHARA 

Kwa kuzingatia viwango vya mishahara vya Bodi 
 

MASHARITI YA JUMLA KWA KAZI ZOTE.  

i. Waombaji wote wawe ni Raia wa Tanzania na wenye umri usiozidi miaka 45 

ii. Waombaji wote waambatishe cheti cha kuzaliwa. 

iii. Waombaji ambao tayari ni watumishi wa Umma na wamejipatia sifa za kuingilia 

katika kada tofauti na walizonazo, wapitishe barua zao za maombi ya nafasi za 

kazi kwa Waajiri wao na Waajiri wajiridhishe ipasavyo. 

iv. Waombaji waambatishe maelezo binafsi yanayojitosheleza (Detailed C.V) yenye 

anwani na namba za simu za kuaminika pamoja na majina ya wadhamini (referees) 

watatu wa kuaminika. 
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v. Maombi   yote   yaambatane na vyeti vya taaluma, maelezo, nakala za vyeti vya 

kidato cha nne na kidato cha sita kwa wale waliofikia kiwango hicho na vyeti vya 

kuhitimu mafunzo mbalimbali kwa kuzingatia sifa za kazi husika.  

- Postgraduate/Degree/Advanced Diploma/Diploma/Certificates. 

- Cheti cha mtihani wa kidato cha IV na VI  

- Computer Certificate  

- Vyeti vya kitaaluma (Professional certificates from respective boards) 

vi. Testmonials”, “Provisional Results”, “Statement of results”, hati matokeo za 

kidato cha nne na sita (FORM IV AND FORM VI RESULTS SLIPS) 

HAVITAKUBALIWA. 

vii. Waombaji waliosoma nje ya Tanzania wahakikishe vyeti vyao vimehakikiwa na 

kuidhinishwa na Mamlaka husika (TCU, NECTA na NACTE). 

viii. Waombaji waliostaafishwa katika Utumishi wa Umma hawaruhusiwi kuomba 

isipokuwa kama wanakibali cha Katibu Mkuu Kiongozi. 

ix. Waombaji kazi ambao tayari ni waajiriwa katika nafasi za kuingilia walioko katika 

Utumishi wa umma wasiombe na wanatakiwa kuzingatia maelekezo yaliyo katika 

Waraka Na CAC. 45/257/01/D/140 wa tarehe 30 Novemba, 2010. 

x. Uwasilishaji wa taarifa na sifa za kugushi wahusika watachukuliwa hatua za kisheria. 

xi. Mwisho wa kutuma maombi ya kazi ni tarehe 7 Desemba, 2018. 

xii. Maombi yatakayowasilishwa nje ya utaratibu ulioainishwa katika tangazo hili 

HAYATAFIKIRIWA.  

  

xiii. Maombi yote yatumwe kwenye mfumo wa kielektroniki wa Ajira (Recruitment 

Portal) kupitia anuani ifuatayo; 

http://portal.ajira.go.tz/ 

(Anuani hii pia inapatikana kwenye tovuti ya Sektretarieti ya Ajira kwa kuingia 

sehemu iliyoandikwa ‘Recruitment Portal’) 

 
MUHIMU: KUMBUKA KUAMBATISHA BARUA YAKO YA MAOMBI YA KAZI 

ILIYOSAINIWA PAMOJA NA VYETI VYA ELIMU. ANUANI YA BARUA HIYO 

IELEKEZWE KWA  

KATIBU,  

OFISI YA RAIS,  

SEKRETARIETI YA AJIRA KATIKA UTUMISHI WA UMMA 

 S.L.P 63100 DAR ES SALAAM. 

 

http://portal.ajira.go.tz/

