

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA



OFISI YA RAIS

SEKRETARIETI YA AJIRA KATIKA UTUMISHI WA UMMA

Kumb.Na.JA.9/16/01/3

22/01/2026

TANGAZO LA KUITWA KWENYE USAILI

Katibu wa Sekretarieti ya Ajira katika Utumishi wa Umma kwa niaba ya **Tume ya Madini (TMC), Wakala wa Maji na Usafi wa Mazingira Vijijini (RUWASA), Hospitali ya Taifa Muhimbili (MNH), Wizara ya Ardhi, Nyumba na Maendeleo ya Makazi, Ofisi ya Taifa ya Ukaguzi (NAOT)** anapenda kuwataarifu Waombaji Kazi wote walioomba kazi kuwa usaili unatarajiwa kuendeshwa kuanzia tarehe **29/09/2025** hadi **30/01/2026** hatimaye kuwapangia vituo vya kazi waombaji kazi watakaofaulu usaili huo. Wasailiwa wanaoitwa kwenye usaili wanapaswa kuzingatia maelekezo yafuatayo:-

1. Usaili utafanyika kuanzia tarehe kama ilivyooneshwa kwenye tangazo hili muda na sehemu ambapo usaili utafanyika umeainishwa kwa kila Kada.
2. Kila msailiwa anatakiwa kufika kwenye eneo la usaili akiwa amevaa Barakoa (Mask).
3. Kila Msailiwa anapaswa kuwa na kitambulisho kwa ajili ya utambuzi.
 - Vitambulisho vinavyokubalika ni pamoja na:- **Kitambulisho cha Mkazi, Kitambulisho cha Mpiga kura, Kitambulisho cha kazi, Kitambulisho cha Uraia, Hati ya kusafiria, Leseni ya Udereva au barua ya utambulisho kutoka Serikali ya Mtaa/Kijiji anachotoka.**
4. Wasailiwa wanatakiwa kufika na **VYETI VYAO HALISI**, kuanzia cheti cha kuzaliwa, kidato cha IV, VI, Astashahada, Stashahada, Stashahada ya Juu, Shahada na kuendelea kutegemeana na **sifa za nafasi husika**.
5. Wasailiwa watakaowasilisha 'Testimonials, Provisional Results, Statement of results', hati za matokeo za kidato cha IV na VI ('form IV and form VI results slips') **HAVITAKUBALIWA NA HAWATARUHUSIWA KUENDELEA NA USAILI.**
6. Kwa kada ambazo wanatakiwa kusajiliwa na Bodi za Kitaaluma wanapaswa kuja na vyeti vyao Halisi vya Usajili pamoja na Leseni za kufanyia kazi.
7. Kila msailiwa atajigharamia kwa Chakula, Usafiri na Malazi. Aidha kila msailiwa anapaswa kuhudhuria usaili akiwa na **mavazi nadhifu na yenye staha** kulingana na Waraka wa mavazi.
8. Kwa wasailiwa waliosoma nje ya Tanzania wahakikishe Vyeti vyao vimehakikiwa na kuidhinishwa na Mamlaka husika (kama TCU, NACTVET au NECTA). Wasailiwa wa kada zinazohitaji **'GPA'** waliosoma nje ya Tanzania wawasilishe **cheti cha ukokotozi wa GPA** kutoka TCU.
9. Wasailiwa ambao hawajaona majina yao kwenye tangazo hili wanapaswa kuingia kwenye akaunti zao za 'Ajira Portal' na kuona sababu za kutokuitwa kwao ili wasikose fursa wakati mwingine.
10. Wasailiwa wote walioitwa kwenye usaili wahakikishe wanaingia kwenye akaunti zao na kunakili namba ya usaili. Aidha wasailiwa watakaofanya usaili wa mchujo kwa njia ya Mtandao wanapaswa kukumbuka barua pepe (email address) na nywila (password) zao wanazotumia katika mfumo wa Ajira Portal.
11. Wasailiwa ambao majina yao yanatofautiana katika nyaraka zao wanapaswa kuwasilisha Hati ya Kiapo cha Kubadili Jina (**Deed Poll**) iliyosajiliwa na **Wizara ya Ardhi**.

RATIBA YA USAILI MCHUJO

MWAJIRI	KADA	TAREHE YA USAILI	MAHALI
Wizara ya Ardhi, Nyumba na Maendeleo ya Makazi (MLHSD)	AFISA ARDHI MSAIDIZI II (ASSISTANT LAND OFFICER II)	2025-09-29 07:00:00	USAILI HUU UTAFAANYIKA KWA NJIA YA MTANDAO (ONLINE), UTAJULISHWA KITUO CHA USAILI KUPITIA AKAUNTI YAKO YA "AJIRA PORTAL" NA TOVUTI YA SEKRETARIETI YA AJIRA KATIKA UTUMISHI WA UMMA (www.ajira.go.tz).
Hospitali ya Taifa Muhimbili (MNH)	ACCOUNTANT II	2026-01-24 07:00:00	USAILI HUU UTAFAANYIKA KWA NJIA YA MTANDAO (ONLINE), UTAJULISHWA KITUO CHA USAILI KUPITIA AKAUNTI YAKO YA "AJIRA PORTAL" NA TOVUTI YA SEKRETARIETI YA AJIRA KATIKA UTUMISHI WA UMMA (www.ajira.go.tz).
Ofisi ya Taifa ya Ukaguzi (NAOT)	MKAGUZI DARAJA LA II (UKAGUZI WA HESABU)	2026-01-25 07:00:00	USAILI HUU UTAFAANYIKA KWA NJIA YA MTANDAO (ONLINE), UTAJULISHWA KITUO CHA USAILI KUPITIA AKAUNTI YAKO YA "AJIRA PORTAL" NA TOVUTI YA SEKRETARIETI YA AJIRA KATIKA UTUMISHI WA UMMA(www.ajira.go.tz).
Wakala wa Maji na Usafi wa Mazingira Vijijini (RUWASA)	WATER ENGINEER II	2026-01-25 07:00:00	USAILI HUU UTAFAANYIKA KWA NJIA YA MTANDAO (ONLINE), UTAJULISHWA KITUO CHA USAILI KUPITIA AKAUNTI YAKO YA "AJIRA PORTAL" NA TOVUTI YA SEKRETARIETI YA AJIRA KATIKA UTUMISHI WA UMMA(www.ajira.go.tz).
Tume ya Madini (TMC)	ENGINEER II (MINING ENGINEERING)	2026-01-25 07:00:00	USAILI HUU UTAFAANYIKA KWA NJIA YA MTANDAO (ONLINE), UTAJULISHWA KITUO CHA USAILI KUPITIA AKAUNTI YAKO YA "AJIRA PORTAL" NA TOVUTI YA SEKRETARIETI YA AJIRA KATIKA UTUMISHI WA UMMA(www.ajira.go.tz).

RATIBA YA USAILI MAHOJIANO

MWAJIRI	KADA	TAREHE YA USAILI	MAHALI
Wizara ya Ardhi, Nyumba na Maendeleo ya Makazi (MLHHSD)	AFISA ARDHI MSAIDIZI II (ASSISTANT LAND OFFICER II)	2025-10-10 07:00:00	OFISI YA SEKRETARIETI YA AJIRA (PSRS) - DODOMA, MTAA WA MAHAKAMA, ENEO LA TAMBUKARELI
Ofisi ya Taifa ya Ukaguzi (NAOT)	MKAGUZI DARAJA LA II (UKAGUZI WA HESABU)	2026-01-27 07:00:00	OFISI YA SEKRETARIETI YA AJIRA (PSRS) - DODOMA, MTAA WA MAHAKAMA, ENEO LA TAMBUKARELI.
Wakala wa Maji na Usafi wa Mazingira Vijijini (RUWASA)	WATER ENGINEER II	2026-01-29 07:00:00	OFISI YA SEKRETARIETI YA AJIRA (PSRS) - DODOMA, MTAA WA MAHAKAMA, ENEO LA TAMBUKARELI.
Hospitali ya Taifa Muhimbili (MNH)	ACCOUNTANT II	2026-01-30 07:00:00	OFISI YA SEKRETARIETI YA AJIRA (PSRS) - DODOMA, MTAA WA MAHAKAMA, ENEO LA TAMBUKARELI.
Tume ya Madini (TMC)	ENGINEER II (MINING ENGINEERING)	2026-01-30 07:00:00	OFISI YA SEKRETARIETI YA AJIRA (PSRS) - DODOMA, MTAA WA MAHAKAMA, ENEO LA TAMBUKARELI.

MWAJIRI: WIZARA YA ARDHI, NYUMBA NA MAENDELEO YA MAKAZI (MLHHSD)

KADA: AFISA ARDHI MSAIDIZI II (ASSISTANT LAND OFFICER II)

TAREHE YA USAILI WA MCHUJO: 2025-09-29 07:00:00

MAHALI: USAILI HUU UTAFAANYIKA KWA NJIA YA MTANDAO (ONLINE), UTAJULISHWA KITUO CHA USAILI KUPITIA AKAUNTI YAKO YA "AJIRA PORTAL" NA TOVUTI YA SEKRETARIETI YA AJIRA KATIKA UTUMISHI WA UMMA (www.ajira.go.tz).

TAREHE YA USAILI WA MAHOJIANO: 2025-10-10 07:00:00

MAHALI: OFISI YA SEKRETARIETI YA AJIRA (PSRS) - DODOMA, MTAA WA MAHAKAMA, ENEO LA TAMBUKARELI

NA .	JINA LA MWOMBAJI	ANUANI	NA .	JINA LA MWOMBAJI	ANUANI
1	KRISPINA VICENT KWAY	P.O Box 68491, Ubungo, Dar es Salaam			

MWAJIRI: HOSPITALI YA TAIFA MUHIMBILI (MNH)

KADA: ACCOUNTANT II

TAREHE YA USAILI WA MCHUJO: 2026-01-24 07:00:00

MAHALI: USAILI HUU UTAFAANYIKA KWA NJIA YA MTANDAO (ONLINE), UTAJULISHWA KITUO CHA USAILI KUPITIA AKAUNTI YAKO YA "AJIRA PORTAL" NA TOVUTI YA SEKRETARIETI YA AJIRA KATIKA UTUMISHI WA UMMA (www.ajira.go.tz).

TAREHE YA USAILI WA MAHOJIANO: 2026-01-30 07:00:00

MAHALI: OFISI YA SEKRETARIETI YA AJIRA (PSRS) - DODOMA, MTAA WA MAHAKAMA, ENEO LA TAMBUKARELI.

NA .	JINA LA MWOMBAJI	ANUANI	NA .	JINA LA MWOMBAJI	ANUANI
1	ROGERS WENCESLAUS BAMBANZA	P.O Box 1586, DAR ES SALAAM			

MWAJIRI: OFISI YA TAIFA YA UKAGUZI (NAOT)

KADA: MKAGUZI DARAJA LA II (UKAGUZI WA HESABU)

TAREHE YA USAILI WA MCHUJO: 2026-01-25 07:00:00

MAHALI: USAILI HUU UTAFAANYIKA KWA NJIA YA MTANDAO(ONLINE), UTAJULISHWA KITUO CHA USAILI KUPITIA AKAUNTI YAKO YA "AJIRA PORTAL" NA TOVUTI YA SEKRETARIETI YA AJIRA KATIKA UTUMISHI WA UMMA(www.ajira.go.tz).

TAREHE YA USAILI WA MAHOJIANO: 2026-01-27 07:00:00

MAHALI: OFISI YA SEKRETARIETI YA AJIRA (PSRS) - DODOMA, MTAA WA MAHAKAMA, ENEO LA TAMBUKARELI.

NA .	JINA LA MWOMBAJI	ANUANI	NA .	JINA LA MWOMBAJI	ANUANI
1	CLINTON FRANCIS OLOO	P.O Box 31902, DAR ES SALAAM			

MWAJIRI: WAKALA WA MAJI NA USAFI WA MAZINGIRA VIJIJINI (RUWASA)

KADA: WATER ENGINEER II

TAREHE YA USAILI WA MCHUJO: 2026-01-25 07:00:00

MAHALI: USAILI HUU UTAFAANYIKA KWA NJIA YA MTANDAO(ONLINE), UTAJULISHWA KITUO CHA USAILI KUPITIA AKAUNTI YAKO YA "AJIRA PORTAL" NA TOVUTI YA SEKRETARIETI YA AJIRA KATIKA UTUMISHI WA UMMA(www.ajira.go.tz).

TAREHE YA USAILI WA MAHOJIANO: 2026-01-29 07:00:00

MAHALI: OFISI YA SEKRETARIETI YA AJIRA (PSRS) - DODOMA, MTAA WA MAHAKAMA, ENEO LA TAMBUKARELI.

NA .	JINA LA MWOMBAJI	ANUANI	NA .	JINA LA MWOMBAJI	ANUANI
1	JEREMIAH SAMSON LWENDO	P.O Box 1140, MOROGORO			

MWAJIRI: TUME YA MADINI (TMC)

KADA: ENGINEER II (MINING ENGINEERING)

TAREHE YA USAILI WA MCHUJO: 2026-01-25 07:00:00

MAHALI: USAILI HUU UTAFAANYIKA KWA NJIA YA MTANDAO(ONLINE), UTAJULISHWA KITUO CHA USAILI KUPITIA AKAUNTI YAKO YA "AJIRA PORTAL" NA TOVUTI YA SEKRETARIETI YA AJIRA KATIKA UTUMISHI WA UMMA(www.ajira.go.tz).

TAREHE YA USAILI WA MAHOJIANO: 2026-01-30 07:00:00

MAHALI: OFISI YA SEKRETARIETI YA AJIRA (PSRS) - DODOMA, MTAA WA MAHAKAMA, ENEO LA TAMBUKARELI.

NA .	JINA LA MWOMBAJI	ANUANI	NA .	JINA LA MWOMBAJI	ANUANI
1	WISTON SALVATORY RUJWEKA	P.O Box 22669, DODOMA			

LIMETOLEWA NA;

KATIBU

SEKRETARIETI YA AJIRA KATIKA UTUMISHI WA UMMA