

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA



OFISI YA RAIS

SEKRETARIETI YA AJIRA KATIKA UTUMISHI WA UMMA

Kumb. Na. JA.9/16/01/50

11/08/2026

TANGAZO LA KUITWA KWENYE USAILI

Katibu wa Sekretarieti ya Ajira katika Utumishi wa Umma kwa niaba ya **MDAs & LGAs, Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA), Wakala wa Barabara Tanzania (TANROADS)** anapenda kuwataarifu Waombaji Kazi wote walioomba kazi kuwa usaili unatarajiwa kuendeshwa kuanzia tarehe **15/08/2026 hadi 05/09/2026** hatimaye kuwapangia vituo vya kazi waombaji kazi watakaofaulu usaili huo. Wasailiwa wanaoitwa kwenye usaili wanapaswa kuzingatia maelekezo yafuatayo:-

1. Usaili utafanyika kuanzia tarehe kama ilivyooneshwa kwenye tangazo hili muda na sehemu ambapo usaili utafanyika umeainishwa kwa kila Kada.
2. Kila msailiwa anatakiwa kufika kwenye eneo la usaili akiwa amevaa Barakoa (Mask).
3. Kila Msailiwa anapaswa kuwa na kitambulisho kwa ajili ya utambuzi.
 - Vitambulisho vinavyokubalika ni pamoja na:- **Kitambulisho cha Mkazi, Kitambulisho cha Mpiga kura, Kitambulisho cha kazi, Kitambulisho cha Uraia, Hati ya kusafiria, Leseni ya Udereva au barua ya utambulisho kutoka Serikali ya Mtaa/Kijiji anachotoka.**
4. Wasailiwa wanatakiwa kufika na **VYETI VYAO HALISI**, kuanzia cheti cha kuzaliwa, kidato cha IV, VI, Astashahada, Stashahada, Stashahada ya Juu, Shahada na kuendelea kutegemeana na **sifa za nafasi husika**.
5. Wasailiwa watakaowasilisha 'Testimonials, Provisional Results, Statement of results', hati za matokeo za kidato cha IV na VI ('form IV and form VI results slips') **HAVITAKUBALIWA NA HAWATARUHUSIWA KUENDELEA NA USAILI.**
6. Kwa kada ambazo wanatakiwa kusajiliwa na Bodi za Kitaaluma wanapaswa kuja na vyeti vyao Halisi vya Usajili pamoja na Leseni za kufanyia kazi.
7. Kila msailiwa atajigharamia kwa Chakula, Usafiri na Malazi. Aidha kila msailiwa anapaswa kuhudhuria usaili akiwa na **mavazi nadhifu na yenye staha** kulingana na Waraka wa mavazi.
8. Kwa wasailiwa waliosoma nje ya Tanzania wahakikishe Vyeti vyao vimehakikiwa na kuidhinishwa na Mamlaka husika (kama TCU, NACTVET au NECTA). Wasailiwa wa kada zinazohitaji **'GPA'** waliosoma nje ya Tanzania wawasilishe **cheti cha ukokotozi wa GPA** kutoka **TCU**.
9. Wasailiwa ambao hawajaona majina yao kwenye tangazo hili wanapaswa kuingia kwenye akaunti zao za 'Ajira Portal' na kuona sababu za kutokuitwa kwao ili wasikose fursa wakati mwingine.
10. Wasailiwa wote walioitwa kwenye usaili wahakikishe wanaingia kwenye akaunti zao na kunakili namba ya usaili. Aidha wasailiwa watakaofanya usaili wa mchujo kwa njia ya Mtandao wanapaswa kukumbuka barua pepe (email address) na nywila (password) zao wanazotumia katika mfumo wa Ajira Portal.
11. Wasailiwa ambao majina yao yanatofautiana katika nyaraka zao wanapaswa kuwasilisha Hati ya Kiapo cha Kubadili Jina (**Deed Poll**) **iliyosajiliwa na Wizara ya Ardhi.**
12. Waombaji wote wa kazi wanakumbushwa kuwa ni marufuku kutoa au kupokea rushwa kwa lengo la kupata ajira au kupangiwa kituo cha kazi. Mchakato wa ajira unazingatia misingi ya haki, usawa, na uwazi, kwa kuzingatia sifa stahiki zilizoainishwa katika tangazo la kazi husika na muundo wa utumishi wa idara inayohusika.

RATIBA YA USAILI MCHUJO

MWAJIRI	KADA	TAREHE YA USAILI	MAHALI
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA)	ICT OFFICER II (COMPUTERS SYSTEMS SECURITY)	2026-08-15 07:00:00	USAILI HUU UTAFAANYIKA KWA NJIA YA MTANDAO(ONLINE), UTAJULISHWA KITUO CHA USAILI KUPITIA AKAUNTI YAKO YA "AJIRA PORTAL" NA TOVUTI YA SEKRETARIETI YA AJIRA KATIKA UTUMISHI WA UMMA(www.ajira.go.tz).
MDAs & LGAs	AFISA KILIMO DARAJA LA II (AGRICULTURAL OFFICER II)	2026-08-16 07:00:00	USAILI HUU UTAFAANYIKA KWA NJIA YA MTANDAO(ONLINE), UTAJULISHWA KITUO CHA USAILI KUPITIA AKAUNTI YAKO YA "AJIRA PORTAL" NA TOVUTI YA SEKRETARIETI YA AJIRA KATIKA UTUMISHI WA UMMA(www.ajira.go.tz).

RATIBA YA USAILI VITENDO

MWAJIRI	KADA	TAREHE YA USAILI	MAHALI
Wakala wa Barabara Tanzania (TANROADS)	ASSISTANT LABORATORY TECHNICIAN II	2026-08-19 07:00:00	OFISI ZA TANROADS DODOMA JIRANI NA TEMESA
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA)	ICT OFFICER II (COMPUTERS SYSTEMS SECURITY)	2026-08-25 07:00:00	TAASISI YA UHASIBU TANZANIA (TIA) - ACADEMIC BLOCK, 5TH FLOOR - DAR ES SALAAM

RATIBA YA USAILI MAHOJIANO

MWAJIRI	KADA	TAREHE YA USAILI	MAHALI
Wakala wa Barabara Tanzania (TANROADS)	ASSISTANT LABORATORY TECHNICIAN II	2026-08-21 07:00:00	OFISI ZA SEKRETARIETI YA AJIRA KATIKA UTUMISHI WA UMMA (PSRS) - DODOMA, ENEO LA TAMBUKARELI.
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA)	ICT OFFICER II (COMPUTERS SYSTEMS SECURITY)	2026-08-27 07:00:00	OFISI ZA WAKALA WA HUDUMA YA UNUNUZI SERIKALINI (GPSA)- DAR ES SALAAM.

MDAs & LGAs	MHANDISI KILIMO DARAJA LA II (AGRICULTURAL ENGINEER II)	2026-09-05 07:00:00	USAILI UTAFAANYIKA KATIKA MIKOA YOTE YA TANZANIA BARA NA VITUO MAALUM VYA ZANZIBAR KULINGANA NA MAHALI ALIPO MSAILIWA (CURRENT RESIDENT REGION) VITUO VYA USAILI VITATOLEWA KUPITIA TOVUTI (www.ajira.go.tz)
MDAs & LGAs	AFISA KILIMO DARAJA LA II (AGRICULTURAL OFFICER II)	2026-09-05 07:00:00	USAILI UTAFAANYIKA KATIKA MIKOA YOTE YA TANZANIA BARA NA VITUO MAALUM VYA ZANZIBAR KULINGANA NA MAHALI ALIPO MSAILIWA (CURRENT RESIDENT REGION). VITUO VYA USAILI VITATOLEWA KUPITIA TOVUTI (www.ajira.go.tz)

MWAJIRI: MDAS & LGAS

KADA: MHANDISI KILIMO DARAJA LA II (AGRICULTURAL ENGINEER II)

TAREHE YA USAILI WA MAHOJIANO: 2026-09-05 07:00:00

MAHALI: USAILI UTAFAANYIKA KATIKA MIKOA YOTE YA TANZANIA BARA NA VITUO MAALUM VYA ZANZIBAR KULINGANA NA MAHALI ALIPO MSAILIWA (CURRENT RESIDENT REGION) VITUO VYA USAILI VITATOLEWA KUPITIA TOVUTI (www.ajira.go.tz)

NA .	JINA LA MWOMBAJI	ANUANI	NA .	JINA LA MWOMBAJI	ANUANI
1	JONSON ROBERT KAAYA	P.O Box 50, Kilosa, Morogoro	2	JEREMIAH SAMSON LWENDO	P.O Box 1140, MOROGORO
3	PHILIP DEUS MASELE	P.O Box 174, TABORA			

MWAJIRI: MDAS & LGAS

KADA: AFISA KILIMO DARAJA LA II (AGRICULTURAL OFFICER II)

TAREHE YA USAILI WA MCHUJO: 2026-08-16 07:00:00

MAHALI: USAILI HUU UTAFAANYIKA KWA NJIA YA MTANDAO(ONLINE), UTAJULISHWA KITUO CHA USAILI KUPITIA AKAUNTI YAKO YA "AJIRA PORTAL" NA TOVUTI YA SEKRETARIETI YA AJIRA KATIKA UTUMISHI WA UMMA(www.ajira.go.tz).

TAREHE YA USAILI WA MAHOJIANO: 2026-09-05 07:00:00

MAHALI: USAILI UTAFAANYIKA KATIKA MIKOA YOTE YA TANZANIA BARA NA VITUO MAALUM VYA ZANZIBAR KULINGANA NA MAHALI ALIPO MSAILIWA (CURRENT RESIDENT REGION). VITUO VYA USAILI VITATOLEWA KUPITIA TOVUTI (www.ajira.go.tz)

NA .	JINA LA MWOMBAJI	ANUANI	NA .	JINA LA MWOMBAJI	ANUANI
1	FIDES JEROME MUSHY	P.O Box 3000, MOROGORO			

MWAJIRI: WAKALA WA BARABARA TANZANIA (TANROADS)

KADA: ASSISTANT LABORATORY TECHNICIAN II

TAREHE YA USAILI WA VITENDO: 2026-08-19 07:00:00

MAHALI: OFISI ZA TANROADS DODOMA JIRANI NA TEMESA

TAREHE YA USAILI WA MAHOJIANO: 2026-08-21 07:00:00

MAHALI: OFISI ZA SEKRETARIETI YA AJIRA KATIKA UTUMISHI WA UMMA (PSRS) - DODOMA, ENEO LA TAMBUKARELI.

NA .	JINA LA MWOMBAJI	ANUANI	NA .	JINA LA MWOMBAJI	ANUANI
1	STELLA JONATHAN CHEDEGO	P.O Box 902, DODOMA			

MWAJIRI: WAKALA WA HUDUMA YA UNUNUZI SERIKALINI (GPSA)

KADA: ICT OFFICER II (COMPUTERS SYSTEMS SECURITY)

TAREHE YA USAILI WA MCHUJO: 2026-08-15 07:00:00

MAHALI: USAILI HUU UTAFAANYIKA KWA NJIA YA MTANDAO(ONLINE), UTAJULISHWA KITUO CHA USAILI KUPITIA AKAUNTI YAKO YA "AJIRA PORTAL" NA TOVUTI YA SEKRETARIETI YA AJIRA KATIKA UTUMISHI WA UMMA(www.ajira.go.tz).

TAREHE YA USAILI WA VITENDO: 2026-08-25 07:00:00

MAHALI: TAASISI YA UHASIBU TANZANIA (TIA) - ACADEMIC BLOCK, 5TH FLOOR - DAR ES SALAAM

TAREHE YA USAILI WA MAHOJIANO: 2026-08-27 07:00:00

MAHALI: OFISI ZA WAKALA WA HUDUMA YA UNUNUZI SERIKALINI (GPSA)- DAR ES SALAAM.

NA .	JINA LA MWOMBAJI	ANUANI	NA .	JINA LA MWOMBAJI	ANUANI
1	DANIEL BARAKA WILLIAM	P.O Box 33317, DAR ES SALAAM			

LIMETOLEWA NA;

KATIBU

SEKRETARIETI YA AJIRA KATIKA UTUMISHI WA UMMA