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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

OFISI YA WAZIRI MKUU 

 TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

HALMASHAURI YA WILAYA YA TARIME 

KUMB.NA. HWT/E4/2/VOL.VI/06 21 Aprili, 2026 

TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI 

Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Tarime anakaribisha maombi ya kazi 

kutoka kwa Watanzania wenye sifa na uwezo wa kujaza nafasi 12 kama ilivyoainishwa 

katika tangazo hili; 

1.0 MWANDISHI MWENDESHA OFISI DARAJA LA II (OFFICE MANAGEMENT 

SECRETARY GRADE II) - Nafasi 5 

1.1 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kuchapa barua, taarifa na nyaraka za kawadia na za siri;

ii. Kupokea wageni na kuwasikiza shida zao na kuwaelekeza wanapoweza

kusaidiwa;

iii. Kutunza taarifa za kumbukumbu ya matukio, miadi, tarehe za vikao, safari za

Mkuu wake na ratiba za kazi zingine;

iv. Kutafuta majalada na nyaraka zinazohitajika katika utekelezaji wa majukumu ya

kazi;

v. Kupokea majalada na kusambaza kwa Maofisa waliokatika Idara/Kitengo/Sehemu

husika;

vi. .Kukusanya, kutunza na kuyerejesha majalada na nyaraka sehemu zinazohusika;

vii. Kupanga dondoo na kufanya maandalizi ya vikao mablimbali;

viii. Kuandaa orodha ya mahitaji ya vifaa vya ofisi; naix.Kufanya kazi zingine

atakazopangiwa na Mkuu wake wa kazi.
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1.2 SIFA ZA MWOMBAJI 

 
Kuajiriwa Wahitimu wa Kidato cha Nne (Form Four) au Kidato cha Sita (Form Six) 

wenye Stashahada (NTA Level 6) ya Uhazili (Secretarial Studies). Aidha, wawe 

wamefaulu somo la Hatimkato ya Kiswahili na Kiingereza maneno 80 (80.w.p.m) kwa 

dakika moja na kupata mafunzo ya programu za kompyuta za ofisi kama vile: Word, 

Excel, Powepoint, Internet, E-mail na Publisher kutoka chuo chochote 

kinachotambuliwa na Serikali. 

 
1.3 NGAZI YA MSHAHARA 

TGS C 
 

 
2.0 MSAIDIZI WA KUMBUKUMBU DARAJA LA II (RECORDS MANAGEMENT 

ASSISTANT II) - Nafasi 2 

2.1 MAJUKUMU YA KAZI 

 
i. Kuorodhesha barua zinazoingia Masjala kwenye regista (incoming 

correspondence register) 

ii. Kuorodhesha barua zinazotoka nje ya taasisi (outgoing correspondence register) 

iii. Kusambaza majalada kwa Watendaji (action officers) 

iv. Kupokea majalada kwa Watendaji (action officers) 

v. Kupokea majalada yanayorudi masjala toka kwa Watendaji 

vi. Kurudisha majalada kwenye shabaka/kabati la majalada(racks/filling cabinets) au 

mahali pengine yanapohifadhiwa 

vii. Kufuatilia mzunguko wa majalada ndani ya Taasisi (file tracking) 

 
2.2 SIFA ZA MWOMBAJI 

 
Kuajiriwa mwenye amehitimu Elimu ya Kidato cha Nne (IV) au Kidato cha Sita (VI) 

aliyehitimu Stashahada (NTA level 6) katika fani ya Utunzaji Kumbukumbu kutoka Vyuo 

vinavyotambuliwa na Serikali, mwenye ujuzi wa Kompyuta. 

 

2.3 NGAZI YA MSHAHARA 
 
TGS C
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3.0 DEREVA DARAJA II (DRIVER II) - Nafasi 5 

3.1 MAJUKUMU YA KAZI 

 
i. Kukagua gari kabla na baada ya safari ili kubaini hali ya usalama wa gari; 

ii. Kuwapeleka Watumishi maeneo mbalimbali kwenye safari za kikazi; 

iii. Kufanya matengenezo madogo madogo ya gari; 

iv. Kujaza na kutunza taarifa za safari zote katika daftari la safari; 

v. Kukusanya na kusambaza nyaraka mbalimbali; na 

vi. Kufanya usafi wa Gari; 

 
3.2 SIFA ZA MWOMBAJI 

 
Kuajiriwa wenye cheti cha kidato cha Nne (Form IV) na Leseni ya Daraja E au C ya 

uendeshaji magari ambayo wamefanyia kazi kwa muda usiopungua mwaka mmoja (1) 

bila kusababisha ajali pamoja na vyeti vya mafunzo vilivyowapatia sifa ya kupata 

madaraja husika. Wawe wamehudhuria mafunzo ya msingi ya Uendeshaji magari 

(Basic Driving Course) yanayotolewa na Chuo cha VETA au Chuo kingine 

kinachotambuliwa na Serikali. 

 
3.3 NGAZI YA MSHAHARA 

TGS B 
 

 
MASHARTI YA JUMLA 

 
1. Waombaji wote lazima wawe raia wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania na wasizidi 

umri wa miaka 45. Hata hivyo, kwa nafasi za ndani ya Taasisi za Kijeshi: 

 Waombaji wa nafasi zisizo za shahada wasizidi umri wa miaka 25. 

 Waombaji wa nafasi za shahada wasizidi umri wa miaka 30. 
 

 
2. Waombaji wenye ulemavu wanahamasishwa kutuma maombi na wanapaswa 

kuainisha kwenye mfumo wa kuombea ajira ulemavu walionao kwa ajili ya taarifa 

kwa Sekretarieti ya Ajira katika Utumishi wa Umma. 
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3. Waombaji wote waambatishe cheti cha kuzaliwa kilichothibitishwa na 

Mwanasheria/Wakili. 

4. Waombaji kazi ambao ni waajiriwa katika Utumishi wa Umma,WASIOMBE na 

wanatakiwa kuzingatia maelekezo yaliyopo katika waraka namba 

CAC45/257/01/D/140 wa tarehe 30 Novemba 2010. 

5. Maombi yote yaambatane na vyeti vya taaluma, maelezo, nakala za vyeti 

vilivyothibitishwa na Mwanasheria/Wakili ambavyo ni vyeti vya kuzaliwa, vyeti vya 

kuhitimu mafunzo mbalimbali kwa kuzingatia sifa za kazi husika:-

Postgraduate/Degree/Advanced Diploma/Diploma/Certificates. 

Vyeti vya kitaaluma (Professional certificates from respective boards) 

6. "Testmonials", "Provisional Results", "Statement of results", hati matokeo za kidato 

cha nne na sita (FORM IV AND FORM VI RESULTS SLIPS) HAVITAKUBALIWA. 

7. Waombaji waliosoma nje ya Tanzania wahakikishe vyeti vyao vimehakikiwa na 

kuidhinishwa na Mamlaka husika (TCU, NECTA na NACTVET). Kwa waombaji wa 

kada zinazohitaji 'GPA' waliosoma nje ya Tanzania waambatishe cheti cha ukokotozi 

wa 'GPA' kutoka TCU. 

8. Waombaji waliostaafishwa katika Utumishi wa Umma hawaruhusiwi kuomba 

isipokuwa kama wana kibali cha Katibu Mkuu Kiongozi. 

9. Uwasilishaji wa taarifa na sifa za kughushi wahusika watachukuliwa hatua za 

kisheria. 

10. Mwisho wa kutuma maombi ya kazi ni tarehe 04 Mei, 2026. 

11. Kumbuka kuambatisha barua yako ya maombi ya kazi iliyosainiwa pamoja na vyeti 

vya elimu, anuani ya barua hiyo ielekezwe kwa; 

Mkurugenzi Mtendaji 

Halmashauri ya Wilaya ya Tarime 

S.L.P 16, Mara 
 

 
12. Maombi yote yatumwe kwenye mfumo wa kielektroniki wa Ajira (Recruitment Portal) 

kupitia anuani ifuatayo;https://portal.ajira.go.tz/. (Anuani hii pia inapatikana kwenye 

tovuti ya Sekretarieti ya Ajira kwa kuingia sehemu iliyoandikwa 'Recruitment 

Portal'). 

13. Maombi yatakayowasilishwa nje ya utaratibu ulioainishwa katika tangazo hili 

HAYATAFIKIRIWA. 

https://portal.ajira.go.tz/
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Limetolewa na:  

 
MKURUGENZI MTENDAJI 

HALMASHAURI YA WILAYA YA TARIME 


