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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
OFISI YA WAZIRI MKUU 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 
HALMASHAURI YA MANISPAA MPANDA 

 
Unapojibu tafadhali taja: 

 
Kumb.Na.KTV/MMC/S.10/03                                                                      29/05/2026 

TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI 

Mkurugenzi wa Halmashauri ya Manispaa ya Mpanda anawatangazia Watanzania wote 

wenye sifa kuomba nafasi (10) za kazi katika Halmashauri hii baada ya kupata kibali 

kutoka Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora kama 

ifuatavyo:- 

 

1.1 DEREVA DARAJA LA II – NAFASI 5 

1.1.1 KAZI   NA MAJUKUMU 

i. kukagua gari kabla na baada ya safari ili kubaini hali ya usalama wa gari 

ii. Kuwapeleka watumishi maeneo mbalimbali kwenye safari za kikazi 

iii. Kufanya matengenezo madogomadogo ya gari 

iv. Kutunza na kuandika daftari la safari “Log book” kwa safari zote 

v. kukusanya na kusambaza nyaraka mbalimbali 

vi. Kufanya usafi wa gari 

vii. Kufanya kazi nyingine kadri atakavyoelekezwa na Msimamizi wake 

 

1.1.2 SIFA ZA MWOMBAJI 

 Kuajiriwa mwenye cheti cha kidato cha Nne (form IV) na Leseni ya Daraja E au C ya 

uendeshaji magari ambayo wamefanyia kazi kwa muda usiopungua mwaka mmoja bila 

kusababisha ajali pamoja na vyeti vya mafunzo vilivyowapatia sifa ya kupata madaraja 

husika. Wawe wamehudhuria mafunzo ya msingi ya uendeshaji wa magari (Basic Driving 

Course) yanayotolewa na chuo cha VETA au chuo kingine kinachotambuliwa na Serikali. 

 

1.3 NGAZI YA MSHAHARA 

Kwa ngazi ya Mshahara ya Serikali TGS –B 
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1.2 MSAIDIZI WA KUMBUKUMBU DARAJA LA II- NAFASI 5 

1.2.1 KAZI NA MAJUKUMU 

I. Kuorodhesha barua zinazoingia masijala kwenye Rejista (Incoming 

Correspondence Register). 

II. Kuorodhesha barua zinazotoka nje ya taasisi (outgoing Correspondence 

Register) 

III. Kusambaza majalada kwa watendaji (Action Officers) 

IV. Kupokea majalada yanayorudi masijala kutoka kwa watendaji 

V. Kutafuta kumbukumbu / Nyaraka au majalada yanayohitajika kwa watendaji 

VI. Kurudisha majalada kwenye shubaka/ kabati la majalada (Racks/Falling 

cabinets) au mahali pengine yanapohifadhiwa. 

VII. Kufuatilia Mzunguko wa Majalada ndani na nje ya taasisi (File Tracking). 

1.2.2 SIFA ZA MWOMBAJI 

Awe amehitimu kidato cha Nne (IV) au kidato cha Sita (VI) na kupata cheti cha 

mtihani wa kidato cha (IV) au cha kidato cha Sita (VI). Awe amehitimu mafunzo ya 

Stashahada /Diploma (NTA level 6) katika mojawapo ya fani ya Utunzaji wa 

Kumbukumbu kutoka vyuo vinavyotambuliwa na Serikali, wenye Ujuzi wa 

Kompyuta. 

1.2.3. NGAZI YA MSHAHARA . 

      Kwa kuzingatia Ngazi za mishahara ya Serikali TGS –C 

 

1.3 MASHARTI YA JUMLA KWA WAOMBAJI. 

i. Waombaji wote wawe Raia wa Tanzania na wenye Umri wa kuanzia Miaka 

18 na usiozidi miaka 45. 

ii. Waombaji wenye ulemavu wanahamasishwa kutuma maombi na 

wanapaswa kuanisha kwenye mfumo wa kuombea ajira ulemevu walionao 

kwa ajili ya taarifa kwa Sekretarieti ya Ajira katika Utumishi wa Umma. 

iii. Waombaji kazi kwa kada ya Udereva daraja la II wenye leseni daraja E na C 

wanapaswa KUAMBATISHA vyeti vya mafunzo ya Udereva vilivyowapatia 

sifa ya kupata madaraja husika. 

iv. Waombaji wote waambatishe maelezo binafsi yaliyojieleza (Detail 
Curriculum Vitae) yenye anwani inayotumika, namba za simu 
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zinazopatikana na anwani ya Barua pepe (E-mail address) pamoja na 
majina ya wadhamini (Referees) watatu wa kuaminika.  

 
v.    Waombaji kazi ambao tayari ni waajiriwa katika nafasi za kuingilia walioko 

katika Utumishi wa Umma wasiombe na wanatakiwa kuzingatia maelezo 

yaliyo katika Waraka Na. CAC.45/257/01/D/140 wa tarehe 30 Novemba, 

2010. 

vi.  Maombi yaambatane na vyeti vya Elimu na Taaluma vilivyothibitishwa na 

Mwanasheria/Wakili ambavyo ni vyeti vya kidato cha Nne au Sita kwa wale 

waliofikia kiwango hicho na vyeti vya kuhitimu mafunzo mbalimbali kwa 

kuzingatia sifa za kazi husika. Diploma/Certificates, Cheti cha Mtihani wa 

kidato cha IV na VI, -Computer Certificate. 

vii. “Testimonial”, “Provisional Results”, “Statement of Results” hati ya matokeo 

ya Kidato cha Nne na kidato cha Sita (FORM IV AND FORM VI RESULT 

SLIPS) HAVITAKUBALIWA. 

viii. Waombaji waliosoma nje ya nchi wahakikishe vyeti vyao vimehakikiwa na 

vimethibitishwa na mamlaka husika (NECTA NA NACTE). 

ix. Waombaji waliostaafishwa katika Utumishi wa Umma hawaruhusiwi kuomba 

isipokuwa kama wana kibari kutoka kwa Katibu Mkuu Kiongozi. 

x. Uwasilishaji wa taarifa na sifa za kughushi wahusika watachukuliwa hatua za 

kisheria. 

xi. Mwisho wa kutuma maombi ya kazi ni tarehe 11 June, 2026. 

NB:    kumbuka kuambatisha barua yako ya maombi ya kazi iliyosainiwa pamoja na vyeti      
vya Elimu, Anwani ya barua hiyo ielekezwe kwa:- 

 
Mkurugenzi wa Manispaa, 
Halmashauri ya Manispaa ya Mpanda, 
S.L.P 216, 
MPANDA – KATAVI. 
 
Xii. Maombi yote yatumwe kwenye mfumo wa kielektroniki wa Ajira (Recruitment Portal) 

kupitia anuani ya Ajira kwa kuingia sehemu iliyoandikwa “Recruitment Portal”. 

Limetolewa na: 

Sophia J. Kumbuli 

Mkurugenzi wa Manispaa ya Mpanda 
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