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TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI 

Mkurugenzi wa Halmashauri ya Wilaya ya Mtwara anawatangazia watanzania 

wenye sifa za kuomba nafasi za kazi kumi na nne (14) katika Halmashauri hii 

baada ya kupata kibali kutoka Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma 

na Utawala Bora kwa mchanganuo ufuatao:- 

 

1.0 MWANDISHI MWENDESHA OFISI DARAJA LA II – NAFASI 2 

1.1.1 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kuchapa barua, taarifa na nyaraka za kawaida na siri, 

ii. Kupokea wageni na kuwasilisha shida zao na kuwaelekeza wanapoweza 

kusaidiwa; 

iii. Kutunza taarifa za Kumbukumbu ya matukio, miadi,tarehe za vikao, safari za Mkuu 

wake na ratiba za kazi zingine. 

iv. Kutafuta majalada na nyaraka zinazohitajika katika utekelezaji wa majukumu ya 

kazi; 

v. Kupokea majalada na kusambaza kwa maofisa walio katika Divisheni, Vitengo 

na Sehemu zinazohusika; 

vi. Kukusanya, kutunza na kuyarejesha majalada na nyaraka sehemu zinazohusika; 

vii. Kupanga dondoo na kufanya maandalizi ya vikao mbalimbali; na 

viii. Kuandaa orodha ya mahitaji ya vifaa vya ofisi. 

 

1.1.2 SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa mwenye Elimu ya Kidato cha Nne (Form IV) au cha Sita (Form VI) na 



amehitimu Stashahada (Diploma) ya Uhazili au Cheti cha NTA Level 6 ya Uhazili. Aidha 

wawe wamefaulu somo la Hatimkato ya Kiswahili na Kiingereza maneno 100 kwa Dakika 

moja na kupata programu za kompyuta za Ofisi kama vile; word, Excel, Powepoint, 

Internet, E-mail na Publisher kutoka Chuo chochote kinachotambuliwa na Serikali. 

 

1.1.3 NGAZI YA MSHAHARA 

TGS C 

 

2.0 MSAIDIZI WA KUMBUKUMBU DARAJA LA II - NAFASI  5 

2.1.1  MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kuorodhesha barua zinazoingia masijala kwenye regista (Incoming 

Correspondence Resister) 

ii. Kuoroshesha barua zinazotoka nje ya Taasisi (Outgoing Correspondence 

Register). 

iii. Kusambaza majalada kwa watendaji (Action Officers) 

iv. Kupokea majalada yanayorudi masijala kutoka kwa watendaji 

v. Kutafuta kumbukumbu / Nyaraka au majalada yanayohitajika na watendaji 

vi. Kurudisha majalada kwenye shubaka/kabati la majadala (Racks/Filling 

Cabinets) au mahali pengine yanapohifadhiwa 

vii. Kufuatilia mzunguko wa majalada ndani na nje ya Taasisi (File tracking). 

 

2.1.2  SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa mwenye Elimu ya kidato cha Nne (IV) au Sita (VI) aliyehitimu mafunzo 

ya Stashahada/Diploma (NTA Level 6) katika fani ya Utunzaji wa Kumbukumbu 

kutoka vyuo vinavyotambuliwa na serikali pamoja na ujuzi wa kutumia kompyuta. 

 

2.1.3  NGAZI YA MSHAHARA 

TGS C 

 

3.0   DEREVA DARAJA LA II – NAFASI 7 

3.1.1 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kukagua gari kabla na baada ya safari ili kubaini hali ya usalama wa gari. 

ii. Kuwapeleka watumishi maeneo mbalimbali kwenye safari za kikazi. 



iii. Kufanya matengenezo madogomadogo ya gari. 

iv. Kukusanya na kusambaza nyaraka mbalimbali. 

v. kujaza na kutunza taarifa za safari zote katika daftari la safari. 

vi. kufanya usafi wa gari, na 

vii. kufanya kazi nyingine kadri atakavyoelekezwa na Msimamizi wake. 

 

3.1.2 SIFA ZA WAOMBAJI 

Kuajiriwa mwenye Cheti cha Kidato cha Nne (Form IV) na Leseni ya Daraja E au 

C ya uendeshaji magari ambayo amefanyia kazi kwa muda usiopungua mwaka 

mmoja (1) bila kusababisha ajali pamoja na vyeti vya mafunzo vilivyowapatia sifa 

ya kupata madaraja husika. Awe amehudhuria mafunzo ya msingi ya uendeshaji 

magari (Basic Driving Course) yanayotolewa na chuo cha VETA au Chuo kingine 

kinachotambuliwa na Serikali. 

 

3.1.3  NGAZI YA MSHAHARA 

TGS B 

 

MASHARTI YA JUMLA 

i. Waombaji wote wawe ni Raia wa Tanzania wenye umri usiozidi miaka 45, 

ii. Waombaji waambatanishe Cheti cha Kuzaliwa, 

iii. Waombaji waambatanishe melezo binafsi yanayojitosheleza (Detailed C.V) 

yenye Anwani, Namba za Simu za kuaminika pamoja na majina ya wadhamini 

(Referees) wa kuaminika, 
 

iv. Waombaji wote waweke nakala za vyeti vya taaluma na vyeti vya Kidato cha 

Nne na Sita kwa wale waliofikia kiwango hicho na vyeti vya kuhitimu mafunzo 

mbalimbali kwa kuzingatia sifa za kazi husika kwenye Ajira Portal, 

v. Testimonials “Provision Results”, “Statement of Results” Hati ya Matokeo 

ya Kidato cha Nne na Sita HAVIKUBALIKI, 

 

vi. Waombaji wa kazi ya Kada ya Dereva II wenye Leseni Daraja E au C 

wanapaswa KUAMBATISHA vyeti vya mafunzo ya Udereva vilivyowapatia sifa 

ya kupata madaraja husika. 



vii. Waombaji wote waweke picha mbili “Passport Size” ya hivi karibuni katika 

ukurasa wa Ajira Portal, 

viii. Waombaji waliosoma nje ya nchi wahakikishe vyeti vyao vinahakikiwa na 

kuthibitishwa na mamlaka husika yaani TCU, NECTA na NACTE, 

ix. Waombaji waliostaafishwa katika Utumishi wa Umma hawaruhusiwi kuomba 

isipokuwa kama wana kibali kutoka kwa Katibu Mkuu Kiongozi, 

x. Waombaji kazi ambao tayari ni waajiriwa katika nafasi za kuingilia walioko katika 

Utumishi wa Umma wasiombe na wanatakiwa kuzingatia maelekezo yaliyo 

katika Waraka wenye Kumb. Na. CAC.45/257/01/D/140 wa tarehe 30 Novemba, 

2010, 

xi. Uwasilishwaji taarifa na sifa za kughushi wahusika watachukuliwa hatua za 

kisheria, 

xii. Mwisho wa kutuma maombi ni tarehe 03 Disemba, 2025, 

xiii. MUHIMU: Kumbuka kuambatanisha barua yako ya maombi ya kazi iliyosainiwa 

pamoja na vyeti vya Elimu, Anwani ya barua hiyo ielekeze kwa:- 

           Mkurugenzi Mtendaji (W), 

           Halmashauri ya Wilaya Mtwara, 

           S.L.P. 528, 

           MTWARA. 

xiv. Maombi yote yatumwe kwenye mfumo wa kielektroniki wa Ajira 

(Recruitment Portal) kupitia anuani ifuatayo; https://portal.ajira.go.tz/ (Anuani 

hii pia inapatikana kwenye tovuti ya Sektretarieti ya Ajira kwa kuingia sehemu 

iliyoandikwa 'Recruitment Portal').  

xv. Maombi yatakayowasiIishwa nje ya utaratibu ulioainishwa katika tangazo hili 

HAYATAFIKIRIWA.  

Tangazo hili limetolewa na: 

 

Abeid A. Kafunda 

MKURUGENZI MTENDAJI 

HALMASHAURI YA WILAYA MTWARA 

         

 

 


