
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

OFISI YA RAIS 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

HALMASHAURI YA WILAYA YA KISARAWE 

(Barua zote ziandikwe kwa Mkurugenzi Mtendaji (W) 

Kumb.Na. KDC/C.40/59/116 12.06.2025 

TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI 

Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Kisarawe amepokea kibali cha Ajira mpya 

kwa ikama ya mwaka 2024/2025 kutoka kwa Katibu Mkuu Ofisi ya Rais Menejimenti ya 

Utumishi wa Umma na Utawala Bora chenye Kumb.Na.FA.97/228/01/A/25 cha tarehe 

29/04/2025. Hivyo, anakaribisha maombi ya kazi kutoka kwa Watanzania wenye sifa za 

kujaza nafasi zifuatazo:- 

1.0. DEREVA DARAJA LA II (NAFASI 02) 

1.1. KAZI NA MAJUKUMU 

i. Kukagua gari kabla na baada ya safari ili kubaini hali ya usalama wa gari. 

ii. Kuwapeleka watumishi maeneo mbalimbali kwenye safari za kikazi. 

iii. Kufanya matengenezo madogomadogo ya gari. 

iv. Kukusanya na kusambaza nyaraka mbalimbali pale inapohitajika. 

v. Kujaza na kutunza taarifa za safari zote katika daftari la safari. 

vi. Kufanya usafi wa gari 

vii. Kazi nyingine anazopangiwa na mwajiri. 

1.2. SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa wenye cheti cha Kidato cha Nne (Form IV) na Leseni ya Daraja E au C ya 

uendeshaji magari ambayo wamefanyia kazi kwa muda usiopungua mwaka mmoja (1) bila 

kusababisha ajali pamoja na vyeti vya mafunzo vilivyowapatia sifa ya kupata madaraja husika. 

Wawe wamehudhuria mafunzo ya msingi ya Uendeshaji magari (Basic Driving Course) 

yanayotolewa na Chuo cha VETA au Chuo kingine kinachotambuliwa na Serikali.   

  



1.3. NGAZI YA MSHAHARA 

Kwa kuzingatia Ngazi za mishahara ya Serikali TGS B 

MASHARTI YA JUMLA KWA WAOMBAJI 

i. Waombaji wote wawe Raia wa Tanzania na wenye umri wa kuanzia miaka 18 na 

usiozidi miaka 45 isipokuwa wale walioko kazini Serikalini; 

ii. Waombaji wenye ulemavu wanahamasishwa kutuma maombi na wanapaswa 

kuainisha kwenye Mfumo wa kuombea ajira ulemavu walionao kwa ajili ya taarifa 

kwa Sekretarieti ya Ajira katika Utumishi wa Umma; 

iii. Waombaji kazi wa kada ya Dereva II wenye leseni Daraja E au C wanapaswa 

KUAMBATISHA vyeti vya mafunzo ya Udereva vilivyowapatia sifa ya kupata 

madaraja husika. 

iv. Waombaji wote waambatishe maelezo binafsi yaliyojitosheleza (Detail Curriculum 

Vitae) yenye anuani inayotumika, namba za simu zinazopatikana na Anuani ya 

Barua Pepe (E-mail address) pamoja na majina ya wadhamini (Referees) watatu wa 

kuaminika. 

v. Waombaji kazi ambao tayari ni waajiriwa katika nafasi za kuingilia walioko katika 

Utumishi wa Umma wasiombe na wanatakiwa kuzingatia maelekezo yaliyo katika 

Waraka Na. CAC.45/257/01/D/140 wa tarehe 30 Novemba, 2010. 

vi. Maombi yote yaambatane na vyeti vya Elimu naTaaluma vilivyothibitishwa na 

Mwanasheria/Wakili ambavyo ni vyeti vya Kidato cha Nne au Sita kwa wale 

waliofikia kiwango hicho na vyeti vya kuhitimu mafunzo mbalimbali kwa kuzingatia 

sifa za kazi husika. Postgraduate/ Degree/ Advanced Diploma/ Diploma/ 

Certificates, - Cheti cha mtihani wa Kidato cha IV na VI,- Computer Certificate,-

Vyeti vya Kitaaluma (Professional Certificate from Respective Boards). 

vii. “Testmonial“, ‘‘Provisional Results“, “Statement of results“, hati ya matokeo ya 

Kidato cha Nne na Kidato cha Sita (FORM IV AND FORM VI RESULTS SLIPS) 

HAVITAKUBALIWA. 

viii. Waombaji waliosoma nje ya Nchi wahakikishe vyeti vyao vimehakikiwa na 

vimethibitishwa na Mamlaka husika (TCU, NECTA na NACTE). 



ix. Waombaji waliostaafishwa katika Utumishi wa Umma hawaruhusiwi kuomba 

isipokuwa kama wanakibali kutoka kwa Katibu Mkuu Kiongozi; 

x. Uwasilishaji wa taarifa na sifa za kughushi wahusika watachukuliwa hatua za 

kisheria. 

xi. Mwisho wakutuma maombi ya kazini tarehe 25 Juni, 2025. 

xii. MUHIMU: Kumbuka kuambatisha barua yako ya maombi ya kazi iliyosainiwa 

pamoja na vyeti vya elimu, anuani ya barua hiyo ielekezwe kwa:- 

  



MKURUGENZI MTENDAJI (W), 

HALMASHAURI YA WILAYA YA KISARAWE, 

28 BARABARA YA BOMANI, 

S.L.P 28001, 

61401 KISARAWE, 

KISARAWE - PWANI 

xiii. Maombi yote yatumwe kwenye mfumo wa kielektroniki wa Ajira (Recruitment Portal) 

kupitia anuani ifuatayo;https://portal.ajira.go.tz (Anuani hii pia inapatikana kwenye 

tovuti ya Sektretarieti ya Ajira kwa kuingia sehemu iliyoandikwa ('Recruitment 

Portal'). 

xiv. Maombi yatakayowasiIishwa nje ya utaratibu ulioainishwa katika tangazo hili 

HAYATAFIKIRIWA. 

Tangazo hili limetolewa na : 

MKURUGENZI MTENDAJI 

HALMASHAURI YA WILAYA YA KISARAWE 


