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TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI 

 

Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri (W) ya Mbarali anawatangazia Watanzania 

wenye sifa kuomba nafasi za kazi kumi na nne (14) katika Halmashauri hii baada 

ya kupata kibali kutoka Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma na 

Utawala Bora kwa mchanganuo ufuatao:- 

1.0   MSAIDIZI WA KUMBUKUMBU DARAJA LA II - NAFASI 04 

1.1. MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kuorodhesha barua zinazoingia masijala kwenye Regista 

(Incomming Correspondence Register);                                              

ii. Kuorodhesha barua zinazotoka nje ya Taasisi (Outgoing 

Correspondence Register); 

iii. Kusambaza majalada kwa watendaji (ActionOfficers); 

iv. Kupokea majalada yanayorudi masijala kutoka kwa watendaji; 

v. Kutafuta kumbukumbu / Nyaraka au majalada yanayohitajika na 

watendaji; 

vi. Kurudisha majalada kwenye shubaka/kabati la majalada 

(Racks/Filling Cabinets) au Mahali Pengine yanapohifadhiwa; na 

vii. Kufuatilia mzunguko wa majalada ndani na nje ya Taasisi (File tracking). 

  

 

 

 

 

 

 



1.1.1. SIFA ZA MWOMBAJI 

Awe amehitimu kidato cha nne (IV) au kidato cha sita (IV) na kupata cheti cha mtihani wa 

Kidato cha Nne (IV) au Kidato cha Sita (VI). Awe amehitimu mafunzo ya 

Stashahada/Diploma NTA level 6 katika fani ya Masjala kutoka vyuo vinavotambuliwa na 

serikali, pia awe na ujuzi wa kompyuta. 

1.1.2. NGAZI YA MSHAHARA -TGS C 

2.0          MWANDISHI MWENDESHA OFISI DARAJA LA II - NAFASI 05 

1.1.3. MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kuchapa barua,taarifa na nyaraka za kawaida na za siri;                                              

ii. Kupokea wageni nakuwasaili shida zao,na kuwaelekeza sehemu 

wanapoweza kushughulikiwa; 

iii. Kutunza taarifa na kumbukumbu za matukio,miadi,wageni,tarehe za 

vikao,safari za mkuu wake na ratiba ya kazi zingine; 

iv. Kutafuta majalada na nyaraka zinazohitajika katika utekelezaji wa 

majukumu ya kazi; 

v. Kupokea majalada na kusambaza kwa maofisa walio katika 

idara/kitengo/sehemu husika; 

vi. Kukusanya,kutunza na kuyarejesha majalada na nyaraka sehemu 

zinazohusika;  

vii. Kupanga dondoo na kufanya maandalizi ya vikao mbalimbali  

viii. Kuandaa orodha ya mahitaji ya vifaa vya ofisi. 

1.1.4.  SIFA ZA MWOMBAJI 

Awe amehitimu Elimu ya Kidato cha Nne (IV) au Kidato cha Sita (VI) wenye 

Stashahada (Diploma) katika ya Uhazili au cheti cha NTA Level 6 ya uhazili. Aidha 

wawe wamefaulu somo la hati mkato ya Kiswahili na Kiingereza maneno 100 kwa 

dakika moja na kupata program za kompyuta za ofisi kama vile: Word, Excel, 

Powerpoint, Internet, email na Publisher kutoka chuo chochote kinachotambuliwa na 

Serikali. 

1.1.5. NGAZI YA MSHAHARA 

      TGS C 

 



1.2. DEREVA DARAJA LA II – NAFASI 05 

1.2.1. MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kukagua gari kabla na baada ya safari ili kubaini hali ya usalama 

wa gari; 

ii. ii.Kuwapeleka Watumishi maeneo mbalimbali kwenye safari za 

kikazi; 

iii. Kufanya matengenezo madogo madogo ya gari; 

iv. Kukusanya na kusambaza nyaraka mbalimbali  

v. Kujazan na kutunza taarifa za safari zote katika daftari la safari 

“logbook” kwa safari zote  

vi. Kufanya usaf iwa Gari; na 

vii. Kufanya kazi nyingine kadri atakavyoelekezwa na Msimamizi wake. 

 

1.2.2. SIFA ZA MWOMBAJI 

Awe na cheti cha Mtihani wa Kidato cha Nne(IV),mwenye leseni Daraja ‘E’ au‘C ’ya 

uendeshaji pamoja na uzoefu wa kuendesha magari kwa muda usiopungua Mwaka 

mmoja (1) bila kusababisha ajali. Awe amehudhuria mafunzo ya msingi ya 

Uendeshaji Magari (Basic Driving Course) yanayotolewa na chuo cha Mafunzo ya 

Ufundi Stadi (VETA) au NIT au Chuo kingine kinachotambuliwa na Serikali 

1.2.3. NGAZI YA MSHAHARA 

TGS B. 

MASHARTI YA JUMLA KWA WAOMBAJI 

i. Waombaji wote wawe ni Raia wa Tanzania na wenye umri wa kuanzia 

miaka 18 na usiozidi miaka 45. 

ii. Waombaji wenye ulemavu wanahamasishwa kutuma maombi na 

wanapaswa kuainisha kwenye Mfumo wa kuombea ajira ulemavu 

walionao kwa ajili ya taarifa kwa Sekretarieti ya Ajira Katika Utumishi 

waUmma. 

iii. Waombaji wote waambatishe maelezo binafsi yaliyojitosheleza 

(DetailCurriculum Vitae) yenye anuani inayotumika, namba za simu 

zinazopatikana na Anuani ya Barua Pepe (E-mail address) pamoja na 

majina ya wadhamini (Referees) watatu wa kuaminika. 



iv. Maombi yote yaambatane na vyeti vya Elimu na Taaluma vilivyothibitishwa 

na Mwanasheria/Wakili ambavyo ni vyeti vya Kidato cha Nne au Sita kwa 

wale waliofikia kiwango hicho na vyeti vya kuhitimu mafunzo mbalimbali 

kwa kuzingatia sifa za kazi husika. 

Postgraduate/Degree/Advanced Diploma/Diploma/Certificates – Cheti 

cha mtihani wa Kidato cha IV na VI – Computer Certificate, - Vyeti vya 

Kitaaluma (Proffessional Certificate from Respective Boards) 

v. Woambaji watakaowasilisha Testmonial“, ‘‘Provisional Results“, 

“Statement of results“, hati ya matokeo ya Kidato cha Nne na Kidato 

cha Sita (FORM IV AND FORM VI RESULTS SLIPS) HAVITAKUBALIWA. 

vi. Waombaji waliosoma nje ya Nchi wahakikishe vyeti vyao vimehakikiwa na 

vimethibitishwa na Mamlaka husika (TCU, NECTA na NACTE). 

vii. Waombaji waliostaafishwa katika Utumishi wa Umma hawaruhusiwi 

kuomba isipokuwa kama wana kibali kutoka kwa Katibu Mkuu Kiongozi. 

viii. Waombaji wa kazi wa kada ya Dereva II wenye leseni Daraja ‘E’ au ‘C’ 

wanapaswa KUAMBATISHA vyeti vya mafunzo ya Udereva vilivyowapatia 

sifa ya kupata madaraja husika. 

ix. Waombaji kazi ambao tayari ni waajiriwa katika nafasi za kuingilia walioko 

katika Utumishiwa Umma wasiombe na wanatakiw akuzingatia maelekezo 

yaliyo katika Waraka Na. CAC.45/257/01/D/140 wa tarehe 30 Novemba, 

2010. 

x. Waombaji watakaowasilihsa taarifa na sifa za kughushi wahusika 

watachukuliwa hatua za kisheria. 

xi. Wasailiwa ambao majina yao yanatofautiana katika nyaraka zao 

wanapaswa kuwasilisha Hati ya Kiapo cha kubadili Jina (Deed Poll) 

iliyosajiliwa na Wizara ya Ardhi. 

xii. Mwisho wa kutuma maombi ya kazi ni tarehe 19 Novemba, 2025. 

xiii. MUHIMU: Kumbuka kuambatisha barua yako ya maombi ya kazi 

iliyosainiwa pamoja na vyeti vya elimu, anuani ya barua hiyo ielekezwe kwa: 

-  

                         MKURUGENZI MTENDAJI, 

HALMASHAURI YA WILAYA YA MBARALI, 

S.L.P 237, RUJEWA 

xiv. Maombi yote yatumwe kwenye mfumo wa kielektroniki wa Ajira 

(Recruitment Portal) kupitia anuani ifuatayo; https://portal.ajira.go.tz/ 

https://portal.ajira.go.tz/


(Anuani hii pia inapatikana kwenye tovuti ya Sektretarieti ya Ajira kwa 

kuingia sehemu iliyoandikwa 'Recruitment Portal'). 

xv. Maombi yatakayowasiIishwa nje ya utaratibu ulioainishwa katika tangazo 

hili HAYATAFIKIRIWA. 

Imetolewa na; 

       

MKURUGENZI MTENDAJI 

HALMASHAURI YA WILAYA YA 

MBARALI 

 

 

 

 

 

 

Ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji, Halmashauri ya Wilaya ya Mbarali, Mtaa wa Mpunga 

relini, S.L.P 237, Rujewa. 

Simu252957440/252957447, Nukushi 025-2590089/2590108, Barua pepe: 

ded@mbaralidc.go.tz, 

info@mbaralidc.go.tz, Tovuti: www.mbaralidc.go.tz 
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