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TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI 

 

Mkurugenzi amepata kibali kipya cha ajira kwa ikama ya mwaka 2024/2025 

chenye Kumb. Na. FA. 97/288/01/A/25 cha tarehe 29.04.2025 kutoka kwa Katibu 

Mkuu, Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora. 

Kufuatia kibali hicho Mkurugenzi wa halmashauri ya Wilaya ya Kaliua 

anakaribisha maombi kwa watanzania wenye sifa za kujaza nafasi za kazi 

zifuatazo :- 

 
1.0 MSAIDIZI WA KUMBUKUMBU DARAJA II - NAFASI NNE (04) 

1.1.1 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kuorodhesha barua zinazoingia masijala mwenye regista (Incoming 

Correspondence Register) 

ii. Kuorodhesha barua zinazotoka nje ya Taasisi (Outgoing 

Correspondence Register) 

iii. Kusambaza majalada kwa watendaji (Action Officers)                                      

iv. Kupokea majalada yanayorudi masijala kutoka kwa watendaji 

v. Kurudisha majalada kwenye shubaka/kabati la majalada (Racks/Filling 

Cabinets) au Mahali Pengine yanapohifadhiwa. 

vi. Kufuatilia mzunguko wa majalada ndani na nje ya Taasisi (File tracking) 

 

1.1.2  SIFA ZA MWOMBAJI 

Awe na Elimu ya kidato cha Nne (IV) au cha Sita (VI) aliyehitimu mafunzo ya 

stashahada/Diploma (NTA Level 6) katika fani ya utunzaji wa kumbukumbu 
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kutoka vyuo vinavyotambuliwa na Serikali, mwenye ujuzi wa Kompyuta. 

1.1.3 NGAZI YA MSHAHARA 

Kwa kuzingatia ngazi za mishahara ya Serikali – TGS C 

 
 

 

2.0  DEREVA DARAJA LA II NAFASI TATU (03) 

 
2.11     MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kukagua gari kabla na baada ya safari ili kubaini hali ya usalama wa gari, 

ii. Kuwapeleka Watumishi maeneo mbalimbali kwenye safari za kikazi, 

iii. Kufanya matengenezo madogo madogo ya gari, 

iv. Kutunza na kuandika daftari la safari “log book” kwa safari zote, 

v. Kukusanya na kusambaza nyaraka mbalimbali 

vi. Kufanya usafi wa Gari, 

vii. Kufanya kazi nyingine kadri atakavyoelekezwa na Msimamizi wake. 

 
 

2.12    SIFA ZA MWOMBAJI 

 

Kuajiriwa wenye cheti cha Kidato cha Nne (Form IV) na Leseni ya Daraja E 

au C ya uendeshaji magari ambayo wamefanyia kazi kwa muda 

usiopungua mwaka mmoja (1) bila kusababisha ajali pamoja na vyeti vya 

mafunzo vilivyowapatia sifa ya kupata madaraja husika. Wawe 

wamehudhuria mafunzo ya msingi ya Uendeshaji magari (Basic Driving 

Course) yanayotolewa na Chuo cha VETA au Chuo kingine 

kinachotambuliwa na Serikali 

 
 

2.13    NGAZI YA MSHAHARA 

 

 Kwa kuzingatia Ngazi ya Mshahara ni TGS B 
 
 
 
 
 
 
 
 



 
 

MASHARTI YA JUMLA 

i. Waombaji wote wawe ni Raia wa Tanzania wenye umri wa miaka 18 

na usiozidi miaka 45. 

ii. Waombaji wenye ulemavu wanahamasishwa kutuma maombi na 

wanapaswa kuainisha kwenye mfumo wa kuombea ajira Ulemavu 

walionao kwa ajili ya taarifa kwa Sekretarieti ya ajira katika 

Utumishi wa Umma. 

iii. Waombaji waambatanishe maelezo binafsi yanayojitosheleza 

(Detailed C.V) yenye anuani inayotumika, namba za simu 

zinazopatikana na anuani ya barua pepe (E- mail Address) pamoja na 

majina ya wadhamini (referees) watatu wa kuaminika. 

iv. Maombi yote yaambatane na vyeti vya Elimu na taaluma 

vilivyothibitishwa na Mwanasheria/Wakili ambavyo ni vyeti vya Kidato 

cha Nne au Kidato cha Sita kwa wale waliofikia kiwango hicho na vyeti 

vya kuhitimu mafunzo mbalimbali kwa kuzingatia sifa za kazi husika 

Postgraduate/Degree/Advanced Diploma/Diploma/Certificate – 

Cheti cha Mtihani wa Kidato cha nne na cha Sita, Computer 

Certificate, - Vyeti vya Kitaaluma (Proffessional Certificate from 

Respective Boards). 

v. Wasailiwa watakaowasilisha Testimonials, Provisional Results, 

Statement of results, hatiza matokeo za kidato cha IV na VI (form 

V and form VI results slips) HAVITAKUBALIWA NA 

HAWATARUHUSIWA KUENDELEA NA USAILI. 

vi. Waombaji waliosoma nje ya Tanzania wahakikishe vyeti vyao 

vimehakikiwa na vimethibitishwa na Mamlaka husika (TCU, NECTA 

na NACTVET). 

vii. Waombaji waliostaafishwa katika Utumishi wa Umma hawaruhusiwi 

kuomba isipokuwa kama wana kibali cha Katibu Mkuu Kiongozi. 



viii. Waombaji kazi wa kada ya Dereva II wenye leseni Daraja E au C 

wanapaswa KUAMBATISHA vyeti vya mafunzo ya Udereva 

vilivyowapatia sifa ya kupata madaraja husika. 

ix. Waombaji kazi ambao tayari ni waajiriwa katika nafasi za kuingilia 

walioko katika Utumishi wa Umma wasiombe na wanatakiwa 

kuzingatia maelekezo yaliyo katika Waraka Na. CAC. 

45/257/01/D/140 wa tarehe 30 Novemba, 2010. 

x. Waombaji watakaowasilisha taarifa na sifa za kughushi watachukuliwa 

hatua za kisheria. 

xi. Wasailiwa ambao majina yao yanatofautiana katika nyaraka zao 

wanapaswa kuwasilisha Hati ya Kiapo cha Kubadili Jina (Deed Poll) 

iliyosajiliwa na Wizara ya Ardhi. 

 

xii.     Mwisho wa kutuma maombi ni tarehe 14 Agosti, 2025 
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xiii. Maombi yote ya kazi yatumwe kwenye mfumo wa kielektroniki wa ajira 

(Recruitment Portal) kupitia anuani ifuatayo; https://portal.ajira.go.tz (Anuani 

hii pia inapatikana kwenye Tovuti ya Sekretarieti ya Ajira kwa kuingia sehemu 

iliyoandikwa “Recruitment Portal” 

xiv. Maombi yatakayowasilishwa nje ya utaratibu ulioainishwa katika tangazo 

hili HAYATAFIKILIWA 

               Imetolewa na :                  
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