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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

 OFISI YA RAIS  

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

HALMASHAURI YA WILAYA YA NJOMBE 
 

 

Kumb. Na. NDC/I.20/6/VOL.VII/192                                                      25/07/2024 

 

 

TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI  

Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Njombe kupitia kibali cha ajira 

mpya chenye kumb. Na. FA. 97/288/01/09 cha tarehe 25 Juni, 2024 na Kibali 

Mbadala chenye Kumb. Na. FA. 228/613/01/D/050 cha tarehe 09 Julai,2024 

Vyenye nafasi ya Msaidizi wa Kumbukumbu Daraja II (2), Mwandishi Mwendesha 

Ofisi Daraja la II (2) na Dereva Daraja II (1) kutoka kwa Katibu Mkuu Ofisi ya Rais 

Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora. Hivyo Mkurugenzi Mtendaji 

Halmashauri ya Wilaya ya Njombe anatangaza nafasi za kazi na anakaribisha 

maombi kwa watanzania wenye sifa za kujaza nafasi hizo kama ifuatavyo:- 

. 

1.0 MSAIDIZI WA KUMBUKUMBU DARAJA II NAFASI  2 

1.1 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kuorodhesha barua zinazoingia masijala kwenye regista (incoming 

correspondence register). 

ii. Kuorodhesha barua zinazotoka nje ya Taasisi (Outgoing 

Correspondence Register) 

iii.  Kusambaza majalada kwa Watendaji (Action Office). 

iv. Kupokea majalada yanayorudi masijala kutoka kwa watendaji. 

v. Kutafuta kumbukumbu/nyaraka au majalada yanayohitajika na 

watendaji. 

vi. Kurudisha majalada kwenye shubaka/kabati la majalada (Racks/Filling 

cabinets) au mahali pengine yanapohifadhiwa. 

vii. Kufuatilia mzunguko wa majalada ndani na nje ya Taasisi (File 

tracking). 

 

 
 



Barabara ya Kibena  – Lupembe (Kata ya Kidegembye Kijiji cha Kidegembye), SLP 547 Njombe, Simu: +255 26 

2782111 (Mkurugenzi),     +255 26 2782027 (Maulizo), Nukushi +255 26 2782857 Barua pepe: 

ded@njombedc.go.tz; Tovuti: www.njombedc.go.tz 

 

1.1.1    SIFA ZA MWOMBAJI 

Awe na Elimu ya kidato cha Nne (IV) au cha Sita (VI) aliehitimu mafunzo ya 

stashahada/Diploma (NTA Level 6) katika fani ya Utunzaji wa Kumbukumbu kutoka 

vyuo vinavyotambuliwa na Serikali, wenye ujuzi wa kutumia kompyuta. 

1.1.2    NGAZI YA MSHAHARA 

       Kwa kuzingatia ngazi za mishahara ya Serikali - TGS C1  

1.2 MWANDISHI MWENDESHA OFISI DARAJA LA II NAFASI 2 

1.2.1 MAJUKUMU YA KAZI  

i. Kuchapa barua, taarifa na nyaraka za kawaida na za siri. 

ii. Kupokea wageni na kuwasaili shida zao, na kuwaelekeza sehemu 

wanapoweza kushughulikiwa. 

iii. Kutunza taarifa na kumbukumbu za matukio, miadi, wageni, tarehe za 

vikao, safari za mkuu wake na ratiba ya kazi zingine. 

iv. Kutafuta majalada na nyaraka zinazohitajika katika utekelezaji wa 

majukumu ya kazi. 

v. Kupokea majalada na kusambaza kwa maofisa walio katika 

Idara/kitengo/Sehemu husika. 

vi. Kukusanya, kutunza na kuyarejesha majalada na nyaraka sehemu 

zinazohusika. 

vii. Kupanga dondoo na kufanya maandalizi ya vikao mbalimbali, na 

viii. Kuandaa orodha ya mahitaji ya vifaa vya ofisi. 

 

1.2.2  SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa mwenye elimu ya Kidato cha nne au sita wenye stashahada (Diploma) ya 

Uhazili au cheti NTA LEVEL 6 ya uhazili.  Aidha wawe wamefaulu somo la Hatimkato 

ya Kiswahili na Kiingeleza maneno 100 kwa dakika moja na kupata programu za 

Compyuta za ofisi kama vile Word, Exel, Powerpoint, Windows, Internet, E-mail na 

Publisher kutoka chuo chochote kinachotambuliwa na Serikali. 

1.2.3   NGAZI YA MSHAHARA 

 Kwa kuzingatia ngazi za mishahara ya Serikali- TGS C1  
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1.3 DEREVA DARAJA LA Il – NAFASI 1 

1.3.1 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kukagua gari kabla na baada ya safari ili kubaini hali ya usalama wa 

gari. 

ii. Kuwapeleka watumishi maeneo mbalimbali kwenye safari za kikazi. 

iii. Kufanya matengenezo madogomadogo ya gari. 

iv. Kukusanya na kusambaza nyaraka mbalimbali. 

v. Kujaza na kutunza taarifa za safari zote katika daftari la safari (log 

book)  

vi. Kufanya usafi wa gari. 

1.3.2 SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa mwenye Elimu ya Kidato cha Nne na Leseni ya Daraja la C au E ya 

uendeshaji magari ambayo amefanyia kazi kwa muda usiopungua mwaka mmoja 

bila kusababisha ajali.  Awe amehudhuria mafunzo ya msingi ya uendeshaji magari 

(Basic Driving Course) yanayotolewa na Chuo cha VETA au NIT au Chuo kingine 

kinachotambuliwa na Serikali. 

 

1.3.3 NGAZI YA MSHAHARA 

 Kwa kuzingatia ngazi ya Mshahara wa Serikali - TGS B1   kwa mwezi 

 

 

MASHARTI YA JUMLA YA MAOMBAJI WA NAFASI ZA KAZI 

i. Waombaji wote wawe ni Raia wa Tanzania na wenye umri wa kuanzia 

miaka18 na usiozidi miaka 45 isipokuwa kwa wale tu walioko kazini Serikalini;  

ii. Waombaji wenye ulemavu wanahamasishwa kutuma maombi na 

wanapaswa kuainisha kwenye Mfumo wa kuombea ajira ulemavu 

walionao kwa ajili ya taarifa kwa Sekretarieti ya Ajira Katika Utumishi wa 

Umma 

iii.  Waombaji wote waambatishe maelezo binafsi yaliyojitosheleza (Detail 

Curriculum Vitae) yenye anuani inayotumika, namba za simu zinazopatikana 

na Anuani ya Barua Pepe (E-mail address) pamoja na majina ya wadhamini 

(Referees) watatu wa kuaminika. 
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iv. Waombaji ambao tayari ni Watumishi wa Umma na wamejipatia Sifa za 

kuingilia katika kada tofauti na walizonazo, wapitishe barua zao za maombi 

ya nafasi ya kazi kwa waajiri wao na waajiri wao wajiridhishe ipasavyo.  

v. Waombaji waambatishe maelezo binafsi yanayojitosheleza (Detail C.V) yenye 

anuani na namba za simu za kuaminika pamoja na majina ya wadhamini 

(referees) watatu wa kuaminika; 

vi. Maombi yote yaambatane na vyeti vya Elimu na Taaluma vilivyothibitishwa na 

Mwanasheria/Wakili ambavyo ni vyeti vya Kidato cha Nne au Sita kwa wale 

waliofikia kiwango hicho na vyeti vya kuhitimu mafunzo mbalimbali kwa 

kuzingatia sifa za kazi husika. Postgraduate/Degree/Advanced 

Diploma/Diploma/Certificates, - Cheti cha mtihani wa Kidato cha IV na 

VI, - Computer Certificate, - Vyeti vya Kitaaluma (Professional Certificate 

from Respective Boards); 

vii.  “Testmonial“, ‘‘Provisional Results“, “Statement of results“, hati ya matokeo 

ya Kidato cha Nne na Kidato cha Sita (FORM IV AND FORM VI RESULTS 

SLIPS) HAVITAKUBALIWA.  

viii.  Waombaji waliosoma nje ya Nchi wahakikishe vyeti vyao vimehakikiwa na 

vimethibitishwa na Mamlaka husika (TCU, NECTA na NACTE).  

ix. Waombaji waliostaafishwa katika Utumishi wa Umma hawaruhusiwi kuomba 

isipokuwa kama wana kibali kutoka kwa Katibu Mkuu Kiongozi. 

x.  Waombaji kazi ambao tayari ni waajiriwa katika nafasi za kuingilia walioko 

katika Utumishi wa Umma wasiombe na wanatakiwa kuzingatia maelekezo 

yaliyo katika Waraka Na. CAC.45/257/01/D/140 wa tarehe 30 Novemba, 

2010. 

xi. Uwasilishaji wa taarifa na sifa za kughushi wahusika watachukuliwa hatua za 

kisheria. 

xii. Wakatakao kidhi Sifa zinazotakiwa ndio pekee watakaoitwa katika Usahili. 

xiii. Mwisho wa kutuma maombi ni tarehe 07/08/2024  

xiv. MUHIMU: Kumbuka kuambatisha barua yako ya maombi ya kazi iliyosainiwa 

pamoja na vyeti vya elimu, anuani ya barua hiyo ielekezwe kwa: - 

MKURUGENZI MTENDAJI, 

HALMASHAURI YA WILAYA YA NJOMBE, 

S.L.P 547, 

NJOMBE. 
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xv. Maombi yote yatumwe kwenye mfumo wa kielektroniki wa Ajira kupitia 

anwani ifuatayo; https://portal.ajira.go.tz/ (Anuani hii pia inapatikana 

kwenye tovuti ya Sekretarieti ya Ajira kwa kuingia sehemu iliyoandikwa 

(‘Recruitment Portal’) 

 

xvi. Maombi yatakayowasilishwa nje ya utaratibu ulioainishwa katika tangazo hili 

HAYATAFIKIRIWA. 

 

Tangazo hili Iimetolewa na: 

 

 

 

Christopher A. Sanga 

MKURUGENZI MTENDAJI 

HALMASHAURI YA WILAYA 

NJOMBE 

 


