
 
  

 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

OFISI YA RAIS 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

HALMASHAURI YA WILAYA YA KALAMBO 
  

  

Kumb. Na.KDC/C/B10/2/27                                Tarehe: 03/10/2024  

______________________________________________________________________  

  

TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI  

Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Kalambo amepokea kibali cha Ajira 

mpya kwa ikama ya mwaka 2023/2024 kutoka kwa Katibu Mkuu Ofisi ya Rais Menejimenti 

ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora chenye Kumb.Na.FA.97/288/01/09 cha tarehe 

25/06/2024 na Kumb. Na. FA.170/373/01’A’/65 cha tarehe 23/08/2024 Hivyo Watanzania 

wote wenye sifa wanatangaziwa kutuma maombi ya kazi kwa nafasi zifuatazo: -  

 

1.0  MSAIDIZI WA KUMBUKUMBU II – NAFASI 4  

1.1 KAZI NA MAJUKUMU YA MSAIDIZI WA KUMBUKUMBU DARAJA II  

           i)       Kuorodhesha barua zinazoingia masijala kwenye Regista (Incomming  

                    Correspondence Register), 

          ii)        Kuorodhesha barua zinazotoka nje ya Taasisi (Outgoing Correspondence  

        Register),  

          iii)        Kusambaza majalada kwa watendaji (Action Officers), 

                   iv)       Kupokea majalada yanayorudi masjala kutoka kwa watendaji 

v) Kutafuta kumbukumbu/Nyaraka au majalada yanayohitajika na watendaji,  

vi) Kurudisha majalada kwenye shubaka/kabati la majalada (Racks/Filling 

Cabinets) au Mahali Pengine yanapohifadhiwa,  

vii) Kufuatilia mzunguko wa majalada ndani na nje ya Taasisi (File tracking). 

1.1.2 SIFA ZA MWOMBAJI  

Awe amehitimu kidato cha nne (IV) au kidato cha sita (VI) na kupata Cheti cha Mtihani wa 

Kidato cha Nne (IV) au Kidato cha Sita (VI). Awe amehitimu mafunzo ya 



 
  

stashahada/Diploma (NTA Level 6) katika fani ya Utunziji wa Kumbukumbu kutoka vyuo 

vinavyotambuliwa na Serikali, wenye ujuzi wa compyuta.  
  

1.1.3 NGAZI YA MSHAHARA  

        Kwa kuzingatia Ngazi za mishahara ya Serikali TGS – C  

 

1.2 MTENDAJI WA KIJIJI DARAJA LA III (NAFASI 15)   

1.2.1 KAZI NA MAJUKUMU   

i. Afisa Masuuli na Mtendaji Mkuu wa Serikali ya Kijiji.   

ii. Kusimamia ulinzi na usalama wa raia na mali zao kuwa mlinzi wa Amani 

na msimamizi wa Utawala Bora katika Kijiji   

iii. Kuratibu na kusimamia upangaji na utelekezaji wa Miradi ya Maendeleo 

ya Kijiji   

iv. Katibu wa Mikutano na Kamati zote za Halmashauri ya Kijiji   

v.  Kutafsiri na kusimamia Sera, Sheria na Taratibu   

vi. Kuandaa taarifa za utekelezaji wa kazi katika eneo lake na kuhamasisha 

Wananchi katika kuandaa na kutekeleza mkakati wa kuondoa njaa 

umaskini na kuongeza uzalishaji mali   

vii. Kusimamia, kukusanya na kuhifadhi kumbukumbu zote na nyaraka za  

Kijiji   

viii. Mwenyekiti wa kikao cha wataalam waliopo katika Kijiji   

ix. Kupokea kusikiliza na kutatua malalamiko ya migogoro ya Wananchi   

x. Kusimamia utungaji wa Sheria ndogo za Kijiji na   

xi. Atawajibika kwa Mtendaji wa Kata   

xii. Pamoja na kazi nyingine utakazopangiwa na Mwajiri wako  

1.2.3 SIFA ZA MWOMBAJI   

Awe amehitimu Elimu ya Kidato cha Nne au Sita, Astashahada/Cheti NTA/LEVEL 5 katika 

moja ya fani zifuatazo: Utawala, Sheria, Elimu ya Jamii, Usimamizi wa fedha, Maendeleo 

ya Jamii au Sayansi ya Jamii kutoka Chuo chochote kinachotambuliwa na Serikali.  

 

 



 
  

1.2.4 NGAZI YA MSHAHARA   

Kwa kuzingatia viwango vya mshahara ya Serikali ngazi ya Mshahara itakuwa TGS B  

  

MASHARTI YA JUMLA KWA WAOMBAJI  

i. Waombaji wote wawe ni Raia wa Tanzania na wenye umri wa kuanzia miaka18 

na usiozidi miaka 45 isipokuwa kwa wale tu walioko kazini Serikalini;  

ii. Waombaji wenye ulemavu wanahamasishwa kutuma maombi na wanapaswa 

kuainisha kwenye Mfumo wa kuombea ajira ulemavu walionao kwa ajili ya taarifa 

kwa Sekretarieti ya Ajira Katika Utumishi waUmma  

iii. Waombaji wote waambatishe maelezo binafsi yaliyojitosheleza (DetailCurriculum 

Vitae) yenye anuani inayotumika, namba za simu zinazopatikana na Anuani ya 

Barua Pepe (E-mail address) pamoja na majina ya wadhamini (Referees) watatu 

wa kuaminika.  

iv. Waombaji ambao tayari ni Watumishi wa Umma na wamejipatia Sifa zakuingilia 

katika kada tofauti na walizonazo, wapitishe barua zao za maombi yanafasi ya 

kazi kwa waajiri wao na waajiri wao wajiridhishe ipasavyo.  

v. Waombaji waambatishe maelezo binafsi yanayojitosheleza (Detail C.V) yenye 

anuani na namba za simu za kuaminika pamoja na majina ya wadhamini  

(referees) watatu wa kuaminika;  

vi. Maombi yote yaambatane na vyeti vya Elimu na Taaluma vilivyothibitishwa na 

Mwanasheria/Wakili ambavyo ni vyeti vya Kidato cha Nne au Sita kwa wale waliofikia 

kiwango hicho na vyeti vya kuhitimu mafunzo mbalimbali kwa kuzingatia sifa za kazi 

husika. 

Postgraduate/Degree/Advanced Diploma/Diploma/Certificates, - Cheti cha mtihani 

wa Kidato cha IV na VI, - Computer Certificate, - Vyeti vya  Kitaaluma (Professional 

Certificate from Respective Boards);  

vii. “Testmonial“, ‘‘Provisional Results“, “Statement of results“, hati ya matokeo ya Kidato 

cha Nne na Kidato cha Sita (FORM IV AND FORM VI RESULTS SLIPS) 

HAVITAKUBALIWA.  

viii.  Waombaji waliosoma nje ya Nchi wahakikishe vyeti vyao vimehakikiwa na 

vimethibitishwa na Mamlaka husika (TCU, NECTA na NACTE).  

ix. Waombaji waliostaafishwa katika Utumishi wa Umma hawaruhusiwi kuomba 

isipokuwa kama wana kibali kutoka kwa Katibu Mkuu Kiongozi.  



 
  

x.  Waombaji kazi ambao tayari ni waajiriwa katika nafasi za kuingilia walioko katika 

Utumishi wa Umma wasiombe na wanatakiwa kuzingatia maelekezo yaliyo katika 

Waraka Na. CAC.45/257/01/D/140 wa tarehe 30 Novemba, 2010.  

xi. Uwasilishaji wa taarifa na sifa za kughushi wahusika watachukuliwa hatua za 

kisheria.  

xii. Mwisho wa kutuma maombi ya kazi ni tarehe  16 OKTOBA, 2024.  

xiii. MUHIMU: Kumbuka kuambatisha barua yako ya maombi ya kazi iliyosainiwa 

pamoja na vyeti vya elimu, anuani ya barua hiyo ielekezwe kwa: -   

Mkurugenzi Mtendaji,  

Halmashauri ya Wilaya Kalambo,  

S.L.P. 3, KALAMBO 

 

xiv. Maombi yote yatumwe kwenye mfumo wa kielektroniki wa Ajira (Recruitment 

Portal) kupitia anuani ifuatayo; https://portal.ajira.go.tz/ (Anuani hii pia inapatikana 

kwenye tovuti ya Sektretarieti ya Ajira kwa kuingia sehemu iliyoandikwa 

'Recruitment Portal').  

xv. Maombi yatakayowasiIishwa nje ya utaratibu ulioainishwa katika tangazo 

hili HAYATAFIKIRIWA.  

  

  

Limetolewa na   

  

  

Mkurugenzi Mtendaji,  

Halmashauri ya Wilaya KALAMBO,  

  

  

  


